ไม่คิดว่าการดูทีวีในมือถือระหว่างทางกลับบ้านจะทำให้เจอเหตุการณ์แบบนี้

เหนช่วงนี้เค้าฮิตกันก้เลยอยากจะแชร์เรื่องของเราบ้างอ่ะนะ
ปกติก้ไม่ค่อยได้เข้าพันทิพเท่าไหร่นะ แต่นี่อยากเล่ามากกกก เลยแอบยืมไอดีเพื่อนมา
เรื่องนี้สดๆร้อนๆเลยจ้าา นึกแล้วก้เขิลตัวเอง 555555

เรื่องก้มีอยุว่า ....

ปกติเราเลิกจากทำงานตอนประมาณเกือบ 2 ทุ่มค่ะ แล้วดันเป็นคนติดละคร
ตอนกลับบ้านเวลานั่งรถเมเราก็ชอบเอามือถือขึ้นมาดูละครในแอพค่ะ
เมื่อวันศุกร์ที่แล้ว จำได้เลยวันหยุดไปทำบุญแล้วระหว่างนั่งรถเมกลับบ้านเรากำลังดูรักนี้...เจ้จัดให้อยู่ คือเราก็ดูปกตินะก็ใส่หูฟัง
แล้วคือเรื่องเนี้ย มันก็ตลกอะตอนเราดูเราก็หัวเราะออกมานิดนึง คือพยายามกลั้นหน่อยๆแล้วนะแต่อดขำไม่ได้จริงๆ
สักพักได้ยินเสียงหัวเราะข้างๆเลยหันไปมอง คือมีผู้ชายคนนึงดูที่มือถือเราอยู่แล้วก็ขำกะเราด้วย
คืออายมากกก เขินมากอ้ะ จำได้ว่าตอนขึ้นมานั่งตอนแรกคนข้างๆเป็นคุณพี่ผู้หญิงคนนึง เราคงนั่งดูเพลินไปหน่อยจนไม่รู้ว่าพี่เค้าลุกไปแล้ว
แล้วแบบพอเค้ารู้สึกตัวว่าเราหันไปมอง เค้าก็ยิ้มให้แล้วบอก "ละครสนุกดีนะครับ" (นี่ต้องได้ยินเสียงจากหูฟังด้วยแน่ๆ )
แต่คือเราสตั๊นมากค่ะ ไม่ใช่ว่าอึ้งที่เค้าถามนะคะ คืออยากบอกว่า หน้าตาดีมากอ้ะ! 55555 เราก็เลยอ้ำๆอึ้งๆตอบไปว่า "ค่ะ"

แค่ "ค่ะ" นี่แหละค่ะ แล้วแบบก็ไม่รู้จะทำไง เขินมากด้วยก็เลยจะปิดแอพ แต่ช่วงที่เราปลี่ยนมุมมือถือ
คือนึกออกใช่ป้ะคะว่าตอนดูก็จะเอียงจอให้เป็นด้านแนวนอน
แล้วพอจะเอียงให้มันตั้งจอทีวีมันจะมาอยู่ด้านบนอะค่ะ แล้วพอดีแอพนี้มันมีกล่องคอมเม้นข้างใต้จอ นางก็ถาม "มีให้คอมเม้นด้วยเหรอครับ"
คือเราก็คิดในใจนี่เสียมารยาทไปหน่อยนะมาดูมือถือเราอยู่ได้ แต่ก็ตอบๆเค้าไปว่ามีค่ะ แล้วเราก็กำลังจะกดปิดแอพ นางก็ถามว่าไม่ดูแล้วเหรอครับ
เราก็เลยบอกว่าไม่ดูแล้วค่ะจะลงแล้ว (แต่คือจริงๆยังไม่ลงนะคะ) แต่ที่ทำให้อึ้งมากขึ้นไปอีกคือเค้าบอกว่า ปกติไม่ลงป้ายนี้หนิครับ
แล้วเค้าคงเห็นว่าเราทำหน้าอึ้งๆ เลยบอกกับเราว่า จริงๆเจอเราในรถเมสายนี้หลายหนแล้ว แต่เห็นชอบดูละครในมือถือตลอดเลย
แล้วบ้านเค้าเลยป้ายที่เราลงไป 3 ป้าย ก็เลยรู้ว่าปกติเราไม่ได้ลงป้ายนี้ คือเราก็แบบว่าทำตัวไม่ถูกเลยค่ะอยู่ดีๆมีคนมาทำแบบนี้กะเรา

คือเอาจริงๆก็กลัวๆนิดหน่อย อายด้วย แต่ก็รู้สึกดีเบาๆค่ะ แล้วหลังจากนั้นเค้าก็บอกให้เราดูต่อไปเถอะ เค้าไม่กวนแล้ว เราก็เลยยิ้มๆ แล้วก็ดูละครต่อค่ะ
คือก็นั่งเงียบๆดูละครต่อไปจนถึงตอนจะลงอะค่ะ แล้วตอนจะลงก็เตรียมใจไว้แล้วค่ะว่าเดี๋ยวต้องขอทางเค้าลุกออก
พอเราขอทางเท่านั้นแหละค่ะ ก็ได้ยินคำที่คิดไว้แล้วว่าเค้าจะพูดแน่ๆเลย "แล้วเจอกันอีกนะครับ"

แล้วเหตุก็เกิดขึ้นอีกทีวันนี้ค่ะ คือตอนนั่งดูละครระหว่างกลับบ้านอยู่ในแอพเดิม
ช่องเดิมเลยค่ะ เราติดละครช่องนี้ เรื่องเก่าเพิ่งจบ ก้สามารถติดเรื่องต่อไปได้ทันที 5555
พอดีว่ามีคนโทรเข้าเราก็เลยรับสาย แล้วพอจะกลับเข้ามาดูอีกทีนึงอะค่ะ
หน้าจอมันกำลังตั้งอยู่ เราเลยเห็นคอมเม้นอันนึงใต้จอว่า "วันนี้ก็ดูอีกแล้วนะครับ ละครสนุกดีนะครับ"
ตอนนั้นแอบใจเต้นตุบๆมากค่ะ แอบคิดว่าคนนั้นรึเปล่า หรืออาจจะไม่ใช่ก็ได้ เราก็เลยมองดูในรถเมอ้ะค่ะ
แล้วเจอเค้ายิ้มให้อยู่ แต่คือตอนนั้นแบบไม่รู้ตัวอะคือเราว่าเรายิ้มกว้างมากใส่เค้า เค้าเลยหัวเราะออกมานิดนึง
พอคนเริ่มไม่แน่นรถแล้วเค้าเลยเดินมายืนข้างๆเราค่ะ แล้วบอกว่า "ผมชื่อวินนะครับ"

ตัดจบเพียงเท่านี้ค่ะ 555 คือไม่คิดไม่ฝันว่าจะเจอเรื่องแบบนี้เลย
ไม่คิดว่าการนั่งดูทีวีในมือถือระหว่างกลับบ้านจะทำให้เกิดเรื่องแบบนี้กับตัวเอง
ต้องขอบคุณแอพนี้นะคะที่มีกล่องคอมเม้นใต้จอทีวีด้วย
แสดงความคิดเห็น
Preview