ปวดท้องด้านขวา

สอบถามหน่อยนะ พอดีปวดท้องด้านขวาบริเวณเอวแต่ไม่ถึงสะดืออะครับ บางทีก้อมีอาการปวดหลังร่วมด้วย บางทีก้อปวดไปทั่วบริเวณท้อง ไปหาหมอ ครั้งที่1 หมอบอกว่ามีอาการโปรตีนรั่ว หมอเลยนัดตรวนเลือด ตรวจปัสาวะ และเอ็กเซเรย์ ผลการทำงานของไตปกติ ไม่พบการรั่วของโปรตีน  ผลเอ็กเซเรย์พบแคลเซียมหรือหินปูนในท้องแต่หมอก้อไม่ได้บอกว่ามันอันตรายไหม ท่านก้อไม่ได้บอกไรเพิ่มเติมกับส่วนแคลเซียมหรือหินปูนนั้น พบ ลมในลำไส้ และวิเคราะห์ว่าน่าจะระบบกระเพาะอาหารและลำไส้  ผมเป็นแบบนี้มาได้สองสามอาทิตย์แล้วไม่หายสักที อยากสอบถามนะครับว่าผมจะเป็นไร มากไหม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่