อาการแบบนี้ใช่ลำไส้แปรปรวนมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
จขกท. อายุ 15 ครับ รู้สึกว่าตัวเองมีอาการลำไส้แปรปรวน มีอาการปวดบีบ เกร็ง บริเวณ ท้องด้านขวาข้างสะดือ และ บริเวณท้องน้อยครับ ไม่มีอาการท้องเสียครับ แต่ถ่ายเป็นมูก ถ่ายไม่ค่อยออก ถ่ายได้น้อย
แต่หลังถ่ายยังมีอาการปวดเกร็งเหมือนเดิม เลยทำให้ผมสงสัยว่าไม่ได้เป็นลำไส้แปรปรวนเพราะอาการปกติถ่ายแล้วต้องหายปวด ตอนนอนก็รู้สึกไม่สบายท้องเลยครับ เหมือนข้างในท้องมันปั่นป่วนไปหมด
ใครทราบว่าผมเป็นอะไรช่วยบอกทีครับ ตอนนี้กังวลมาก
ปล.ตอนนี้เริ่มเป็นมา 3-4 วันแล้วครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ดีขึ้นยังคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่