[CR] วันก่อนไปซื้อหมอนเมพมาครับ อยากบอกว่าถูกใจมากกกก!!!

เมื่อวานนี้มีโอกาสไปเดินงาน sale ที่ Central ชิดลม
จริงๆแล้วผมจะไปซื้อเครื่องหนีบผม Le'Sasha ไปเซอร์ไพรส์แฟน เห็นบอกว่าอยากได้มานานละเท่

บังเอิ๊ญอิงเอิญ...ไปเจอหมอน ญี่ห้อ Studio One
โดยส่วนตัวแล้ว ใช้ผ้าปู,ผ้ารองนอน,ผ้าห่ม ญี่ห้อนี้อยู่แล้ว
เนื้อผ้านุ่มลื่นสบายดี แต่ขอบยางผ้าปูเตียง มันรัดเตียงไม่ค่อยแน่น ต้องคอยยัดเข้าใต้เตียงอยู่บ่อยๆ

มาพูดถึงหมอนกันครับ
ใบที่ซื้อมานี้ คือ Thermopedic Memory Pillow
เค้าโฆษณาว่าเป็นหมอนที่นอนแล้วไม่ร้อน แถมมีเมมโมรี่ด้วย !!
ถึงกับสตั๊นไป3วิ ห๊ะ หมอนมีเมม!!!เต่าเอือม
เจ้าหน้าที่ประจำบู๊ธอธิบายว่า หมอนมันจะจำรอยกดของศรีษะเราได้ เคยนอนแบบไหนมันก็จะอยู่แบบนั้น
แล้วคุณสมบัติอีกอย่างคือนอนแล้วไม่ร้อน เพราะรอบๆหมอนจะมีรูระบายอากาศ
คือโดยส่วนตัวแล้ว ผมเป็นคนขี้ร้อนมากกกกก บางครั้งตื่นมาเพราะเหงื่อออกแถวๆคอ เหนียวไปหมด แถมหงุดหงิดด้วย
ใต้หมอนจะมีฟองน้ำรองอยู่อีก1ชั้น ถ้าใครชอบบางๆไม่แน่นก็ดึงออกได้ ส่วนผมกำลังพอดีเลย
ที่ดูจากราคาแล้ว อยู่ในระดับที่ว่ารับได้เลย ไม่แพงจนเว่อร์แบบที่เคยเจอมาแบบหมอนญี่ห้ออื่น ช่วงโปรฯตอนนี้อยู่ที่ 687บาท
ซื้อให้แฟนเกือบ2พันแล้ว ซื้อให้ตัวเองซักนิดนึงน่ะเพี้ยนช้อปปิ้ง
แต่ๆๆๆ หมอนตัวนี้ ไม่สามารถซักได้ ตากแดดได้อย่างเดียว และขนาดก็เล็กกว่าหมอนทั่วๆไป ทำให้ใส่ปลอกแล้วจะหลวมมากๆ
คือ....ปกติหมอนทุกใบก็ไม่เคยซักนะ ใช้จนแบนเน่าเหม็นน้ำงายแล้วก็โยนทิ้งไปเลยเพี้ยนmbpt
เลยตัดสินใจจัดมา1ใบ

พาเข้าบ้านวันแรกก็จัดการพาขึ้นเตียงใส่ถุงเรียบร้อย
ตื่นเช้ามา ผลสรุปว่า....ฟินมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!
ไม่เคยนอนหมอนของใครแล้วรู้สึกมีความสุขราวกับได้ขึ้นสวรรค์ขนาดนี้บร๊ะเจ้าโจ๊กบร๊ะเจ้าโจ๊กบร๊ะเจ้าโจ๊ก
นุ่มสบายแบบบอกไม่ถูก ญี่ห้อนี้ไม่ได้แน่นหรือแข็งเหมือนกับที่เห็นคนอื่นๆพูดถึงกัน
หมอนบางใบก็บางจนเกินไปนอนๆไปก็ยุบ ผมก็ต้องเอามือสอดไปใต้หมอนให้มันสูงขึ้น
บางใบก็หนาหรือแข็งเกินไป จนนอนแล้วปวดคอ
บางครั้งก็รู้สึกอึดอัดเพราะหมอนมันเบียดหน้า ตาบี้ ปากเบ้ จนน้ำลายยืด
และมีหลายๆครั้งที่ต้องตื่นมากลางดึกเพราะเหงื่อแตกพลั๊กๆๆๆเค้าล้อเล่น
แต่หมอนใบนี้ไม่เจอปัญหาต่างที่เคยเจอมาเลย
แต่ใช่ว่าหมอนนี้จะดีอย่างเดียวนะครับ
ที่ผมไม่ชอบเนี่ย คือ...กลิ่นแรงมาก กลิ่นเหมือนยางหรืออะไรประมาณนี้ล่ะครับ
โชคดีที่ปลอกหมอนของผมหอม เลยพอช่วยได้บ้างเท่
อันนี้เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ โดยรวมแล้วถูกใจมาก คุ้มค่า คุ้มราคาสุดๆ
ขอจบความเวิ่นเว้อเพียงเท่านี้ครัช
เพี้ยนฝันดี
ชื่อสินค้า:   studio one
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่