มีปัญหาเรื่องรองเท้าวิ่ง ขอรบกวนปรึกษาทีครับ

ปกติเล่นบาสครับ สูง 190 หนัก 95 ปกติก่อนเล่นบาส จะวิ่งรอบสนามฟุตบอลที่สนามกีฬาก่อนประมาณ 30 นาทีแล้วแต่วัน

รองเท้าวิ่งคู่แรกที่ซื้อมา ซื้อมางานลดราคาของ SuperSport ครับรุ่น Nike LunarFly+ 3 น้ำหนักเบา ใส่โอเค วิ่งสนุกเลยครับ

พอเวลาผ่านไป พื้นมันก็เริ่มสึกเริ่มพังไป เลยมองหาคู่ใหม่ พอดีได้ไป Outlet เมืองทอง เลยได้คู่นี้มาครับ Adidas Adios Boost

ทีนี้เกิดปัญหาครับ พอใส่คู่นี้วิ่งจะเกิดปวดบริเวณนี้ตลอดเลยครับ บริเวณวงกลมสีแดงครับ

พอเปลี่ยนกลับไปใส่ Nike ก็ไม่ปวด หรือเวลาเล่นบาสก็ไม่ปวดเลย เลยอยากสอบถามว่าเป็นเพราะรองเท้าไม่เข้ากับเรารึเปล่าครับ ถ้าเป็นอย่างงั้น จะได้จำใจปล่อยไป และช่วยแนะนำคู่ใหม่ทีครับ พอดีใส่ Under Armour เล่นบาส เลยสนใจ รองเท้าวิ่ง Under Armour ด้วยไม่รู้คุณภาพดีเหมือนรองเท้าบาสรึเปล่า

** ปกติเล่นบาส กระโดดหรือวิ่งลงปลายเท้าตลอดครับ แต่เวลาวิ่งปกติลงเต็มเท้าครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
" ปกติเล่นบาส กระโดดหรือวิ่งลงปลายเท้าตลอดครับ แต่เวลาวิ่งปกติลงเต็มเท้าครับ "

ตรงที่ลงเต็มเท้านี่แหละ ผมเชื่อว่าไม่ได้ลงเต็มหน้าเท้า  แต่ไปลงหนักที่ส้นเท้าก่อน  ผมเคยเป็น  เพราะตอนนั้นคิดว่าลงเต็มหน้าเท้า
แต่จริงๆไม่ใช้ พอวิ่งไปนานๆ ความล้าจะทำให้ส้นกระแทกที่พื้นก่อนนิดนึงผมเลยไปหาแผ่นเจลมารองใต้เท้าอีกชั้นนึง  จบเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่