ขอคำปรึกษา เรื่องการเริ่มต้นโปรแกรมออมทองกับ ฮั่วเซ่งเฮง หน่อยครับ

ใครเคยสมัครโปรแกรมออมทองฮั่วเซ่งเฮงผ่านทางไปรษณีย์บ้างครับ  รบกวนให้คำแนะนำมือใหม่อย่างผมหน่อยนะครับ

พอดีสนใจสมัครโปรแกรมออมทองครับ  
http://www.huasengheng.com/product_gold_saving.php
แต่วัน จ.-ศ. ต้องทำงานเลยไม่มีโอกาสไปที่ฮั่วเซ่งเฮงด้วยตนเอง เลยอยากสมัครทางไปรษณีย์ครับ
เลยอยากปรึกษาว่า

1) สำหรับการการชำระเงินงวดแรก  ผมต้องโอนเข้าบัญชีฮั่วเซ่งเฮง  จากการสอบถามทางอีเมลล์ไปทางฮั่วเซ่งเฮงดูเหมือนเขาจะให้ผมโอนเงินเข้าบัญชีก่อน จากนั้นนำใบ Pay slip มา fax หรือ e-mail ไปที่ฮั่วเซ่งเฮง แล้วส่งตัวจริงไปพร้อมกับใบสมัคร  แบบนี้ผมสามารถโอนในวันที่จะส่งใบสมัครทางไปรษณีย์ได้เลยมั้ยครับ?  หรือว่าควรจะต้องรอให้ใบสมัครเราไปถึงฮั่วเซ่งเฮงก่อน แล้วรอให้ฮั่วเซ่งเฮงส่งใบเรียกเก็บเงินกลับมา  แล้วเราค่อยไปโอน  (คือผมเกรงว่าถ้าโอนไปก่อนแล้ว ถ้าใบสมัครโปรแกรมออมทองของผมไม่ผ่าน  เงินที่ผมโอนไปจะไม่ได้รับกลับคืนมา)

2) สำหรับงวดถัดไปที่ต้องตัดผ่านบัญชีธนาคารผ่านระบบ ATS  ธนาคารใดที่เสียค่าธรรมเนียมน้อยที่สุดครับ

ขอบพระคุณมากๆ ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่