ออฟฟิศ บรรยากาศอึมครึมระหว่างเจ้านายกับลูกน้อง

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาเราว่ากล่าวตักเตือนลูกน้องไปคนหนึ่งค่ะ เป็นผู้หญิงเหมือนกัน
เนื่องจากเขามักจะไม่เก็บไฟล์ราคาขายของลูกค้าไว้ในฐาน data baseของบริษัท
แต่เขาเก็บไว้ในโฟเดอร์mydocumentเสมอทำให้เวลาทำรายงานให้MDเกิดการตกหล่นไป
เราคิดว่าเราว่ากล่าวตักเตือนด้วยเหตุผลและไม่ได้ใส่อารมณ์นะค่ะเพราะต้องทำงานร่วมกันหลายคน
แต่บางครั้งการทำงานหละหลวมของคนบางคนก็กระทบกับหลายคน

ตอนนี้บรรยากาศระหว่างเรากับเขาอึมครึมมาก ตั้งแต่เมื่อวานแล้วจนถึงวันนี้เราพยายามทักทายเขาเหมือนเดิม
แต่เหมือนกับถามคำตอบคำ  ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เรากับเขาไปกินข้าวด้วยกันเฮฮาปาร์ตี้กันทุกวัน เวลาเขามีปัญหากับMDเราก็รับหน้าแทนเขาเสมอ

ปล.เราเพิ่งเริ่มงานที่นี่ได้5-6เดือน ส่วนเขาก้อมาใหม่เช่นกันทำมาได้4-5เดือน แต่เขาอายุมากกว่าเรา10ปี
และมีประสบการณ์มามากกว่าเราเกือบ10ปีเช่นกัน
วันนี้ฝ่ายบุคคลโทรมาหาเราบอกว่าลูกน้องคนนี้จะลาออก และผ่ายบุคลลพยายามจะเค้นคำตอบจากเราว่าไปทำอะไรให้ลูกน้องคนนี้ไม่พอใจ
เพราะคนที่มีประสบการณ์หายาก

รบกวนเพื่อนพันทิบแสดงความคิดเห็นหรือแนะนำอะไรเราได้บ้างไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่