หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ทำไมข้าวสารที่ขายให้กับ ปชช กินในประเทศ ถึงได้เเพงกว่ากันมากๆ-เมื่อเทียบกับราคา ข้าวเปลือกบวกค่าสีเเล้วคล้ายกับนำ้มัน
กระทู้คำถาม
การเมือง
คล้ายกับนำ้มัน ขายใน ประเทศ โคดเเพง - เวลา ส่งขาย ออก นอก ประเทศ ถูก ยังกะ คลี่
ซื้อข้าวสารมาสีเองเลยครัช
ถูกกว่ากัน ครึ่ง ๆ ลองดู
คน ตจว ทำได้ง่ายกว่าในเมือง
โดยเฉพาะ คนที่ทำนา เก็บส่วนหนึ่ง ไปสี เก็บไว้กิน
รับรอง .... ถูกกว่ากัน ครึ่งๆ
ปล
. ทุกวันนี้ เห็น ชาวนา ขาย ข้าวเปลือก ของตัวเองถูก
เเล้ว ไปซื้อ ข้าวสาร เขากิน ราคา เเพงกว่ากันมาก
แก้ไขข้อความเมื่อ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ข้าวเปลือกโล ละ 6 บาท ( สีเป็นข้าวสารเเล้วไม่เกิน โลละ 12 บาท) เเต่ขายในตลาด โลละ 35-36 บาท มันคืออะไรกันครัช นายกปู ???
ซื้อข้าวเปลือกจากชาวนา มาสีเอง ตามโรงสี ชุมชน , โรงสีหมู่บ้าน (ฟรี) ถูกกว่ากัน ครึ่ง ๆ ลองดู คน ตจว ทำได้ง่ายกว่าในเมือง โดยเฉพาะ คนที่ทำนา เก็บส่วนหนึ่ง ไปสี เก็บไว้กิน รับรอง .... ถูกกว่ากัน ครึ
สมาชิกหมายเลข 1308147
ขอเตือน เเดง ห้อง รดน อย่าเอาไปทำเเอบขายกันนะครัช ข้าวเปลือกโล 6 บาท (สีเป็นข้าวสารโลละ 12 บาท)เเต่ขายโลละ 35-36 บาทกัน
ขอเตือน เเดง ห้อง รดน อย่าเอาไปทำเเอบขายกันนะครัช ซื้อข้าวเปลือกจากชาวนา มาสีเอง ตามโรงสี ชุมชน , โรงสีหมู่บ้าน (ฟรี) ถูกกว่ากัน ครึ่ง ๆ ลองดู คน ตจว ทำได้ง่ายกว่าในเมือง โดยเฉพาะ คนที่ทำนา เก็บส่
สมาชิกหมายเลข 1308147
ทำไมคนไทยต้องซื้อข้าวสารแพง
คือคนไทยไม่น่าซื้อข้าวสารดีๆแพงขนาดกิโลกรัมละ 40-50 บาท เลยนะ เพราะในขณะที่ข้าวเปลือกเกวียนละไม่ถึงหมื่น แต่ข้าวสารแพงเวอร์ ลองเปรียบเทียบกับ ประเทศแถบตะวันออกกลาง เขามีแหล่งน้ำมันดิบ เขาใช้นำ้มันในรา
หาดทรายและสายลม
***** ชาวนาจริงๆเเล้ว ( มีโอกาศรวย ) โดยเปลียนจากขายข้าวเปลือกมาเป็นขายข้าวสารเเทน ***** ( by : อินทรีเเดง รี )
เปลี่ยนจากการขายข้าวเปลือก กืโลละ 5 - 6 บาท มาเป็นขายเป็นข้าวสารเเทน กิโลกรัมละ 35 บาท หากทำนา ได้ข้าวเปลือกสีเป็นข้าวสารเเล้ว ได้ซัก 10 ตัน ...... ก็ได้เเล้ว 350,000 บาท ( จะไม่รวยได้ไง -นี่เเค่ 1
สมาชิกหมายเลข 3504010
เน็ต True ลดความเร็วลูกค้าแบบครึ่งๆเลยหรือครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ จะได้ย้ายไปที่อื่น สุดทนแล้วครับ
แพ็คเก็ทที่ขอใช้บริการ 400/400 Mbps. แต่ที่ใช้ได้จริง ทำไมหั่นความแรง คนละครึ่งหรือครับ ผู้รู้ช่วยตรวจสอบหน่อยครับ หรือ ทำได้เท่านี้ครับ
สมาชิกหมายเลข 6976049
JJNY : สาวรีวิวท่าพระจันทร์ แผ่นดินทอง│ชาวนาโคราชสีข้าวสารขายเอง│เขียงหมูโคราชพาเหรดขึ้นราคา│เตือนน้ำทะเลหนุนสูง7เขต
สาวรีวิวท่าพระจันทร์น้ำมาก แผ่นดินทอง อุดมสมบูรณ์ หลังน้ำทะเลหนุน https://ch3plus.com/news/program/265166 จากเหตุน้ำทะเลหนุน ทะลักท่วมกรุงเทพฯ และปริมณฑล อย
สมาชิกหมายเลข 4402329
ถ้าคนกรุงเทพอยากซื้อข้าวกล้องราคาถูกเป็นไปได้ไหม
พอดีแถวช่วงนี้ราคาข้าวขึ้น คือเข้าใจว่าข้าวเหนียวราคาขึ้น แต่ไม่รู้ทำไมบางร้านข้าวอย่างอื่นขึ้นด้วยอย่างบ้านเรากินข้าวกล้อง เดิม780ต่อถัง ตอนนี้ขึ้นเป็น900แล้ว แม่ค้าบอกว่าขึ้นแล้วไม่มีลงถึงจะไม่แล้งก
TKR TraKarntaR
รบกวนอีกนิดนึง เกี่ยวกับปรับรอบอากาศ mate superกับฮอนดาบีท นำ้มันรั่ว
สอบถามช่างนิดนึง ก่อนนั้นผมได้ซื้อเมท น่าจะตัวsuperหรือตอง1ไม่ทราบ แล้วผมผ่าเครื่องไปอัดก้านคว้านมาเสร็จ ลองสตาร์ท รู้สึกว่ารอบอากาศรุ่นนี้ทำไมมันปรับน้อยจัง ผมปรับไปรอบครึ่ง เสียงก็เหมือนจะบางแล้ว ป
akoki
คู่มือการดูแล ผู้ป่วยสโตรกที่มีภาวะเพิกเฉยครึ่งซีก
ผู้ป่วยโรคหลอดเลือดสมองที่มีภาวะเพิกเฉยครึ่งซีก ((Post stroke hemispatial neglect)) มีความเสี่ยงสูงที่จะหกล้ม หลงทิศทาง สับสนมากกว่าผู้ป่วยกลุ่มที่ไม่มีภาวะนี้ ส่วนมากอาจทำให้การฝึก การกลับไปใช้ชีวิตป
สมาชิกหมายเลข 8924469
ไก่บ้านไม่กินข้าวเปลือก กินแต่ข้าวสาร ทำไงดีครับ
แม่ผมเก็บไก่มาเลี้ยง 1 ตัว แม่ไก่ออกจากรังพร้อมกับลูกตัวอื่น ลูกเจี๊ยบตัวนี้ยังไม่ฟัก พอฟักออกมา แม่ไก่ก็ไปแล้ว แม่ผมเลยเอามาเลี้ยง เราเคยเลี้ยงหลายรอบอยู่ครับ เคยมีหลาย ๆ เคส รอดบ้าง ไม่รอดบ้าง มาที่
สมาชิกหมายเลข 4684177
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
การเมือง
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ทำไมข้าวสารที่ขายให้กับ ปชช กินในประเทศ ถึงได้เเพงกว่ากันมากๆ-เมื่อเทียบกับราคา ข้าวเปลือกบวกค่าสีเเล้วคล้ายกับนำ้มัน
ซื้อข้าวสารมาสีเองเลยครัช
ถูกกว่ากัน ครึ่ง ๆ ลองดู
คน ตจว ทำได้ง่ายกว่าในเมือง
โดยเฉพาะ คนที่ทำนา เก็บส่วนหนึ่ง ไปสี เก็บไว้กิน
รับรอง .... ถูกกว่ากัน ครึ่งๆ
ปล. ทุกวันนี้ เห็น ชาวนา ขาย ข้าวเปลือก ของตัวเองถูก
เเล้ว ไปซื้อ ข้าวสาร เขากิน ราคา เเพงกว่ากันมาก