ถ้าคนกรุงเทพอยากซื้อข้าวกล้องราคาถูกเป็นไปได้ไหม

พอดีแถวช่วงนี้ราคาข้าวขึ้น คือเข้าใจว่าข้าวเหนียวราคาขึ้น แต่ไม่รู้ทำไมบางร้านข้าวอย่างอื่นขึ้นด้วยอย่างบ้านเรากินข้าวกล้อง เดิม780ต่อถัง ตอนนี้ขึ้นเป็น900แล้ว แม่ค้าบอกว่าขึ้นแล้วไม่มีลงถึงจะไม่แล้งก็ตาม ทำให้เราที่ต้องซื้อข้าวกล้องกินตลอดลำบากใจมาก เลยเกิดความคิดว่า อยากซื้อข้าวเปลือกกับเครื่องสีข้าวกล้อง เห็นในเน็ตราคาหมื่นต้นๆ มาใช้สีกินเองที่บ้านซะเลย ยังไงที่บ้านก็กินกัน1ถังครึ่งต่อเดือนอยู่แล้วไม่นับข้าวที่เอาไปหุงเลี้ยงสุนัขด้วยนะ
เลยอยากถามว่าเป็นความคิดที่ดีไหม เป็นไปได้ไหมที่คนกรุงเทพจะหาข้าวเปลือกมาสีเป็นข้าวกล้องกินเอง หรือว่ามันไม่คุ้มกับการหาซื้อข้าวเปลือกคะ(คือเอาจริงๆก็ไม่รู้ว่าสามารถหาซื้อข้าวเปลือกจากไหนได้ครั้งละเป็นถัง แต่เห็นร้านข้าวสารขายข้าวเปลือกถังละ160 ไม่รู้เป็นแบบที่สีมาให้คนกินหรือว่าไว้เลี้ยงสัตว์ก็ไม่รู้

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่