เริ่มต้น ปั่นจักรยาน เริ่มด้วยตัวไหนดี??

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังจะเริ่มต้นปั่นจักรยาน เพื่นลดน้ำหนัก และรักษาสุขภาพ
ตอนนี้ผมอายุ 22ปี น้ำหนัก 110กก. สูง 177ซม. ครับ มีงบประมาณ15000-20000 บาท
น้าๆคิดว่าผมควรเริ่มจากยี่ห้อใด รุ่นใดครับ
ปล. อยากได้เสือหมอบมากกว่า แต่กลัวรถรับน้ำหนักไม่ไหว แล้วเมื่อยล้าด้วยครับ
ปล. แนะนำได้ทั้ง เสือหมอบ และเสือภูเขาครับ
ขอบพระคุณมากครับ ^^ พาพันปั่นจักรยานพาพันปั่นจักรยานพาพันปั่นจักรยาน
แสดงความคิดเห็น