พอดีหนังเรื่อง The Delivery Man (ผู้ชายขายน้ำ) เข้า... เลยอยากทราบเกี่ยวกับการบริจาคสเปิร์มน่ะครับ ???

คือเกิดสงสัยว่า ในแง่กฎหมายของทั้งต่างประเทศ หรือของไทยนี่

หากบริจาคสเปิร์มไปแล้ว วันหนึ่งเกิดอยากทราบว่าเด็ก (ถ้าผสมเทียมสำเร็จ) ที่เกิดมาเป็นใครอยู่ที่ไหน

ผู้บริจาคมีสิทธิจะขอข้อมูลไหมครับ ในแง่อาจเป็นห่วง

หรืออยากรู้สภาพชีวิตของคนที่เป็นบุตรตามสายเลือด แต่ไม่ได้เป็นบุตรตามนิตินัยนั้น ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่