แม่ลูกอ่อนไม่อยากกลับไปทำงานแล้ว มีใครจะแนะนำงานให้ได้บ้างค่ะ

ตอนแรกตั้งใจลังจากหยุดงาน 3 เดือนจะเอาลูกไปฝากเนิร์ด แต่พอคลอดออกมาแล้ว ลูกยังอ่อนเกินไป กลัวไปฝากเลี้ยงแล้วเค้าเลี้ยงลูกเราไม่ดี
เคยไปดูที่ฝากมาแล้ว พอเดินออกมาร้องไห้เลย เพราะลูกเราถ้า 3 เดือนไปอยู่ก็จะเล็กที่สุดในวัน (ที่เนิร์ดมีแต่เด็กที่นั่ง เดินได้แล้ว) สงสารลูก

ใครพอจะแนะนำงานที่ทำที่บ้านได้บ้างไหมค่ะ ไม่อยากกลับไปทำงานแล้ว อยากเลี้ยงลูกไปด้วยทำงานไปด้วย แต่ไม่เอา MLM นะ

ขอบคุณมากค่ะ

เพิ่มเติม เราจบนิเทศค่ะ แต่ไม่เคยทำงานด้านนิเทศศาสตร์ ตั้งแต่จบมา 8 ปีทำงานด้านเอกสารมาตลอด ทำประสานงานขายและเลขานุการมาค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่