เส้นทางปั่นจาก airport link หัวหมาก ไปสนามบินสุวรรณภูมิ

กระทู้คำถาม
เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาลองปั่นดู
แต่มีปัญหาตรงถนนเลียบมอเตอร์เวย์ พอถึงสะพานที่ต้องขึ้นเพื่อไปอ้อมลอดสะพานทางด่วนกาญจนาภิเษก
แล้วพอขี่ไปสุดทางจะไปเจอวันเวย์มาจากลาดกระบัง ซึ่งเราจะสวนไปไม่ได้
ผมเลยตัดเข้าไปทางวัดลานบุญเพื่อไปออกถนนลาดกระบัง แต่ถนนเล็กไม่ค่อยเรียบและรถเยอะ ค่อนข้างอันตราย
และพอออกมาถนนลาดกระบังก็ขึ้นสะพานเข้ามอเตอร์เวย์เอา แต่น่ากลัวเหมือนกันเพราะต้องตัดเลนกับรถยนต์ซึ่งขับเร็วอยู่แล้วเส้นนั้น

อยากทราบมีทางอื่นเพื่อไปสนามบินอีกไหมครับ

ปล.ผมไม่แนะนำคนเริ่มขี่เลยนะครับเส้นนี้ที่ผมปั่น เส้นในวัดแคบรถเยอะคนก็เยอะ ก่อนออกจากวันเข้าถนนลาดกระบังสะพานชันถึงจะเตี้ยก็เถอะ
ส่วนที่อันตรายมากคือสะพานไปสนามบินที่ต้องใช้ร่วมกับรถยนต์ แถมต้องตัดเลนก็ด้วย ถ้ามันแต่เก้ๆกังๆ อาจโดนชนได้เลย

เริ่มขี่ไปขี่เส้นเรียบมอเตอร์เวย์ดีกว่า มีสะพานสูงๆ2อัน
ผมชอบกว่าขี่สนามบินนะ สนามบินเรียบอย่างเดียว
ของผมไปสนามบินไปวนในสนามบินสองสามรอบแล้วก็ขี่กลับมา airport link หัวหมากอีกที ประมาณ 70 โล
ใช้เวลาประมาณ 2 ชม ครึ่ง

หรือมีใครสนใจเสาร์เช้าเจอกันครับ ไม่เกิน 7 โมงที่ airport link หัวหมาก
ไม่งั้นกลับมาเกิน 10 โล แดดร้อนครับ
ครั้งที่แล้ว av 25 ขาอ่อนคร้าบ
ขี่คนเดียวเหงาและกลัวโจรด้วย

ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ผมสนใจจะไปกับคุณครับ.. haze_hell@hotmail.com

ปล.ไปเส้นที่คุณๆข้างบนบอกก็ดีนะครับ หัวเราะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่