ทำไมชาวต่างชาติชอบกระเป๋า Naraya

กระทู้คำถาม
ผ่าน Shop นารายาที่ไหนมีแต่ชาวต่างชาติ ฝรั่ง จีน เยอะแยะเลยครับ สงสัยมานานว่าทำไมขายดีจัง แต่ภูมิใจนะครับที่แบรนด์ไทยแบรนด์นี้ชาวต่างชาติใช้กันเยอะมาก ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 13
ต่างชาติเขาจะชอบงานที่เป็นอะไรแบบนี้ (ประมาณ handmade นะคะ ) เพราะที่บ้านเขาค่อนข้างราคาสูง แล้ว Naraya ก็มีไปขายต่างประเทศด้วยนะคะ แต่ที่ไทยถือว่าถูกมาก (สาขาที่สีลม ฝรั่งแน่นมากกก) ... เรามีลูกค้าอยู่ที่สิงคโปร์, ไต้หวัน, ฮ่องกง (โซนนี้ทั้งนั้น) เวลาปีใหม่ก็ซื้อของ Naraya (เข้ากับงบในกระเป๋าเราดี) ให้พวกลูกค้า แต่เปลี่ยนแบบไปทุกปีไม่ให้ซ้ำกัน เขาจะชอบกันมากและบอกเลยว่าประทับใจกันสึดๆ เขาบอกว่าของไทยสวยและคุณภาพดีใช้แล้วไม่อายใคร บางทีถึงขนาดฝากซื้อกันเลย  .... ส่วนตัวก็ใช้นะคะ แต่เป็นพวกรองเท้า เสื้อคลุมฯ และก็พวกกระเป๋าเล็กๆ ที่เอาใส่ของจุกจิก (กระเป๋าใหญ่ัยังเลือกที่จะใช้หนังอยู่ค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
Preview