โอ๊ย....หน้าท้องยังไม่ลง หลังคลอดทำไงดี เครียดมากกกกกก...

กระทู้คำถาม
คลอดลูก 6 เดือนแล้ว แต่ท้องยังไม่ลง ผ่าคลอดด้วย เหมือนท้องอีกคนเลยอ่ะ ใส่ชุดแซ็กไม่ได้เลย
มีคนเป็นอย่างนี้บ้างไหม.....
อยากทำ vaser หน้าท้องอ่ะ ช่วยแสดงความเห็นหน่อยว่า ทำดีไหม
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 34
นับจิรง ๆ มีให้เลือกหลายอย่างเลยนะ ความยากอยู่ตรงแนะนำยังไงให้ตรง ถ้าแบบอยากแนะนำคงเป็น Cool Loss Treatment ละกัน จะต่างจาก Coolsculpting นิดหน่อย เพราะมีเทคโนโลยีเพิ่มเข้ามา เช่น ขจัดสารพิษและขจัดของเสียออกจากร่างกาย ก็จะเหมาะกรณีหลังคลอด แล้วที่เราบอกคือแบบที่มีใน Slimupcenter นะ ถ้า จขกท ไม่เน้น คิดว่าทำแค่ Coolsculpting ก็มีหลายที่ให้เลือก หาไม่ยาก ๆ
ความคิดเห็นที่ 30
จริงๆ เคยได้ยินทำ Zlipo Apex ตัวนั้นจะช่วยลดไขมัน พุงก็ยุบลงได้ค่ะ แต่ถ้าคุณแม่หลังคลอด ลดสัดส่วน เราว่า Emsculpt เหมาะกว่า อันนี้ที่เอเพ็กซ์ก็มี เป็นเจ้าแรกในไทยค่ะ ลดไขมันแล้วก็สร้างกล้ามเนื้อด้วย ประมาณว่าไขมันลด แล้วมีกล้ามท้องเบาๆ หุ่นจะเฟิร์มขึ้นไวเลย
ความคิดเห็นที่ 28
ถ้าจะทำ vaser ลองเทียบดูกับ zlipo ของเอเพ็กซ์ก่อนค่ะ สำหรับเรามันดีกว่าตรงหลังทำช่วยกระชับด้วย แล้วไม่เจ็บตัวด้วย เราเคยทำ vaser ตั้งแต่ตอนแรกๆ ที่เข้ามาเลย สำหรับเราคือการดูดไขมันอย่างนึง การดูแลหลังทำยุ่งยากมาก เราผ่านมาทั้ง 2 อย่างแล้วเลยเห็นความต่างชัด
ความคิดเห็นที่ 24
ลองทำ Coolsculpting ดูไหมคะ ที่เค้าใช้ความเย็นไปฟรีซไขมัน
คือพี่ที่รู้จักก็เพิ่งคลอดน้องได้ 4 เดือน แล้วหน้าท้องไม่ลงเหมือนกันค่ะ
พอไปปรึกษาคุณหมอก็แนะนำลองทำตัวนี้ นางบอกหน้าท้องดูวื๊บลงไปเลย
ลองดูนะคะ จริงๆเห็นโฆษณาหลายคลินิกอยู่ค่ะ แต่ต้องระวังเครื่องปลอม เดี๋ยวนี้มีเยอะ
ที่พี่เค้าไปทำ ที่ apex  ทำไปน่าจะ 4 จุด ที่หน้าท้อง ตอนนี้ดูดีขึ้นเลย เห็นบอกลงไป 2 นิ้วเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่