กู้บ้านไม่ผ่าน แชร์ประสบการณ์ค่ะ

หลกหลายเหตุผลมากเลยอยากมาแชร์ค่ะ
1. ไทยพาณิชย์ เหตุผล เคยชำระหนี้ช้า 2 ครั้ง ( แจ้งธนาคารไปแล้วว่าระบบอัตโนมัติไม่ตัด ) ,ผู้กู้ร่วมไม่มีประวัติการกู้, เงินเก็บน้อยไป 200K.  ให้หาผู้กู้ร่วมเพิ่ม
2. กสิกร เหตุผล กำลังอยู่ในระยะการเปลี่ยนงาน ( มีสัญญาจ้างที่ใหม่แต่ไม่พิจารณาให้ )
3. กรุงศรี เหตุผล เคยชำระหนี้ช้า 2 ครั้ง
4. ธนชาติ เหตุผล เงินเดือนน้อยไปไม่สามารถพิจารณา ( เงินเดือน 66000+16000 ภาระ 23700 ไม่รวมงานนอกอีกประมาณ 15000 ต่อเดือน ) วงเงินกู้ 3.42 ล้านค่ะ
5. ธอส เหตุผล ให้กู้ได้ แค่ 80 %ให้หาคนกู้ร่วมเพิ่ม
6. ออมสิน เบื้องต้นบอกว่าผ่านแต่ไม่มีเอกสารยืนยันและไม่สามารถบอกได้เพราะบ้านยังไม่เสร็จยังประเมิณไม่ได้ ( ไม่กล้าวางดวาน์เพราะวางดวาน์ 170000 กู้ไม่ผ่านยึดเงินเลยทั้งหมดทางธนาคารตอบไม่เครียล์ไม่มีมีเอกสารเลยไม่กล้าวางเงิน
7. UOB เบื้องต้น แจ้งว่าผ่านได้ 95% ( ใช้อายุงายที่เก่า ) อายุพรีแอพพรูพ 2 เดือน แต่จะมีการเปลี่ยนแปลงงานอีกครั้ง ตอนต้นปีเลยไม่ยืนยันผล

ลองดูนะค่ะเผื่อเป็นประสบการณ์ให้คนอื่นๆได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่