ชวนแนะนำสถานที่สำหรับปฏิบัติธรรม 3วัน หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ

จขกท.เพิ่งเข้ามาหาความรู้ในห้องศาสนาได้ไม่นาน
มีความตั้งใจว่าอยากไปปฏิบัติธรรมและฝึกวิปัสนาระยะสั้น 3วัน
หลังจากที่ห่างหายไปนาน (เคยไปฝึกสมาธิวิปัสนาครั้งเดียว ระยะ7วัน เมื่อห้าปีที่แล้ว)
ครั้งนี้มีความตั้งใจอยากอุทิศให้บุพการีที่ล่วงลับไปแล้ว
พร้อมทั้งนำส่งผลให้บุพการี กัลยาณมิตร และสรรพสัตว์ทั้งหลายด้วยค่ะ
จากนั้นหากสามารถพัฒนาขึ้นได้ก็หวังว่าจะได้พบความสงบใจมากขึ้น ว้าวุ่นน้อยลง

จึงอยากขอคำแนะนำจากสมาชิกในห้องเรื่องสถานที่ปฏิบัติที่อยู่ในกรุงเทพ หรือ ไม่ไกลจากกรุงเทพ
เนื่องจากเห็นว่ามีแนวทางปฏิบัติหลายทางมาก ควรเริ่มต้นอย่างไร จะรู้ได้อย่างไรว่าสายไหนเหมาะกับเราคะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่