น้องแมวอาเจียนค่ะ ไม่รู้ว่าป่วยหรือกินเยอะเกิน

กระทู้คำถาม
ชานม อายุ 5 เดือนกว่าค่ะ
ช่วงค่ำวานนี้ ให้เค้าทานอาหารตามนี้ค่ะ
1. อาหารเปียก sheba ซอง 70 กรัม (19.00 น)
2. ขนมแมว jerhigh 10 ชิ้น (21.00 น)
3. อาหารเม็ด ANF นิดหน่อย (22.00 น. น้องแมวเดินไปกินเองค่ะ)

แล้วประมาณเที่ยงคืน น้องแมวก็อาเจียนออกมาค่ะ ก้อนที่ออกมาขนมแมวยังเป็นชิ้นอยู่เลยค่ะ หลังจากนั้นเค้าก็วิ่งเล่นซนปกติค่ะ
แบบนี้น้องแมวเค้ากินเยอะเกินไป หรือ มีความเสี่ยงเป็นโรคอะไรมั๊ยค่ะ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่