มีใครเลี้ยงแมวแล้วโดนแมวเตะทุกวันบ้างคะ

กระทู้สนทนา

หนุ่มน้อยตัวนี้ชื่อ แอล   ประมาณเดือนมิถุนายนปีนี้ไปเดินจตุจักรโซนสัตว์เลี้ยงเห็นป้าย"แมวแจกฟรี"
เลยเข้าไปพูดคุยกับเจ้าของร้านสอบถามที่มาที่ไปของเจ้าลูกแมวน้อยตัวนี้
เลยขอมาเลี้ยง จากลูกแมวตัวน้อยเอาะแอะ ผ่านไปเกือบ 3เดือน ที่อยู่ด้วยกัน
มันดื้อมากกกกกก ขี้โมโหทำอะไรให้เขาไม่พอใจ เขาจะหลบเข้าไปตั้งหลักก่อน
รอเวลาเราเผลอก็กระโจนเตะเลย  เขาถึงจะหายโกรธ

จะกอดจะหอมเขาเนี่ย โดนตบหน้ามาหลายรอบละ
เขาจะน่ารักที่สุดตอนง่วงนอนกับตอนหลับ เป็นเวลาเดียวที่เล่นกับเขาได้ นอกนั้นแตะตัวเขาไม่ได้เลยค่ะ
ตอนนี้เนื้อตัวมีแต่รอยเล็บแมว
บ่นให้ฟัง แล้วอยากรู้นิสัยแมวตัวอื่นจะดื้อขนาดนี้มั้ย
.
.
ปล.ทุกวันนี้รักกันดีค่ะ เจ้าแอลโดนเจ้าของกระทู้หอมแก้มทุกวัน แม้จะโดนเตะทุกวันก็ตาม 55

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่