กุหลาบไฟ พลอตเมื่อวานดีขึ้นนะ

ชอบอยู่ครับ บางส่วนก็ขาดๆไปนิด แต่ว่ารวมๆ ก็ชอบ

ชอบให้แบบมีหักมุมบ้าง คนดูคิดไม่ถึง แบบตอนเมื่อวานที่ส่งตัวไศลาให้เสี่ยเฉินเคลมเล่น แล้วไศลาแก้เกมได้ ประมาณอยากได้ของแถมก็ต้องทำธุรกิจให้เสร็จก่อน ก็ถือว่าสนุก

ค่อยๆ ทำให้เห็นว่านางเอกค่อยๆปรับตัวจากคนที่มีความสามารถพิเศษอยู่กับตัว เป็นคนธรรมดา แล้วค่อยๆใช้ทักษะ ใช้ความสามารถเก่งขึ้นเรื่อยๆ ก็น่าจะดี

แต่ก็ไม่ควรมีบทไศลาม่อยแล้วนะครับ คือมันน่าจะก้าวข้ามขีดตรงนั้นไปได้แล้ว ไม่งั้นมันไม่มัน

ส่วนซาร่า ผมว่าเล่นดีขึ้นเรื่อยๆ บทบู๊ไม่เก้งก้างแล้ว ถึงจะยังรอจังหวะรุกรับบ้าง อันนั้นคงต้องใช้เวลาอีกหน่อย

แสดงความคิดเห็น
Preview