มีอาการเหมือนคนท้อง แต่ไม่ท้อง เคยเป็นกันบ้างไหมคะ

ตัวเราเลิกทานยาคุมมา3เดือน เมนส์ไม่มาในเดือนที่สอง ประจำเดือนขาดไปสามอาทิตย์กว่าจนปัจจุบัน มีอาการเหมือนคนท้องหลายๆอย่าง เหนื่อย เพลีย หน้าอกรู้สึกแปลกๆ ร่างกายอุณหภูมิสูง ตัวรุมๆทุกวันจนสามีก็กังวล มั่นใจว่าท้องแน่ แต่พอตรวจด้วยตัวเอง ผลก็ไม่ขึ้นซักที แถมไปอ่านในเนตที่มีคนเขียนไว้อีกว่า ที่ตรวจครรภ์นั้นอาจจะไม่แสดงผล หนึ่งขีดอาจจะไม่ได้แปลว่าไม่ท้อง แต่สองขีดนี่ท้องแน่ๆ อะไรแบบนี้นะค่ะ ตรวจเองทั้งหมดสามครั้งก็ไม่ขึ้นผล

วันนี้เลยออกไปเจาะเลือดตรวจที่รพใหญ่ทั้งๆที่หมอถามว่าตรวจปัสสวะ ก่อนไหม เราอยากให้ชัวร์เลยจะได้รู้ๆกันไปและเริ่มดูแลตัวเอง
สรุป... เจ็บตัวฟรี ไม่ท้องค่ะ

อยากทราบว่า ในการตั้งครรภ์ มีใครที่ครั้งเดียวติดบ้างไหมคะ มีจำนวนเยอะไหม
เพราะว่าเราก็ว่าเราและสามีสุขภาพดี ปลายปีที่แล้วก็ได้ตรวจสุขภาพเตรียมร่างกายก่อนตั้งครรภ์มา
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่