เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ทาน whey protein แล้วทำให้น้ำหนักขึ้นจริงมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
เราอายุ 25 ผอมมากค่ะ (หนักไม่ถึง 40)
พ่อแม่เป็นห่วงมาก เลยซื้อเวย์ โปรตีน มาให้กิน ชงกับนม (ตามคำแนะนำของญาติๆ)
ที่ซื้อมาเป็นwhey protein isolate ของ prof... ค่ะ (กลัวเป็นการโฆษณา)
(รสชาติเลี่ยนๆมากๆๆ ทนๆกินไป T T)

กินเสร็จก็เคี่ยวเข็ญให้เราไปเล่นฟิตเนสค่ะ เราก็ไปๆ (ตามใจท่าน) ออกกำลังกายด๊อกแด๊กๆไปตามเรื่อง
ลองแบบนี้มา 2-3 อาทิตย์แล้วก็ไม่เห็นผลเท่าที่ควร (นน.ไม่ขึ้น)

ขอถามเพื่อนๆในห้องนี้หน่อยค่ะว่าการกินเวย์ ทำให้เพิ่ม น้ำหนักได้จริงมั้ย ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่