หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
แปรงสีฟันถูก VS แพง ต่างกันอย่างไร
กระทู้คำถาม
คุ้มครองผู้บริโภค
อยากรู้จริงๆค่ะ
ส่วนตัวใช้ตามท้องตลาดทั่วไป อันละ 40-50บาท
เเต่มีช่วงนึงมันบานเเล้วก้หักเลย เราเลยเอาอันที่เราขายอยู่(ขายของทุกอย่าง 20บาท)
เเพ็คนึงมี 6อัน ราคา 20บาท มาใช้ เเล้วเสียดายเพราะมีตั้งหลายอัน ก็เลยใช้จนมันหมดไป 6อัน
มันก็ปกติ เเรกๆหน่ะ เเต่รู้สึก ไปเองรึป่าวว่ามันไม่ค่อย เกลี้ยง เเล้วมัน บานเร็วกว่า งอง่ายกว่า
เเต่จริงๆ เเล้ว มันต่างกัน ขนาดไหน ยังไงค่ะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
รองเท้ารุ่นนี้มีขายที่ไหนบ้างช่วยชี้เป้าทีครับ
พอดีดูใน Lazada เเล้วมันไม่มีเบอร์ครับ มีเฉพาะ 39 40 41 ส่วนตัวใส่เบอร์ 43 ครับ น่าจะเป็นรองเท้านำเข้า นอกจาก Lazada เเล้ว รุ่นนี้มีขายออนไลน์ที่ไหนอีกครับ เเละมีกี่สี จริงๆก็ชอบสีนี่เเหละครับ ดูเรียบ
สมาชิกหมายเลข 2303896
โปรโมชั่นที่บอกว่าหนึ่งเดือนทำไมได้เเค่สิบห้าวันครับ หรือหนึ่งเดือนมีสิบห้าวัน
คืองี้ครับ วันที่ 29 ธันวาคม 2558 ที่ผ่านมาผมสมัคร AIS WIFI ไป ในโปรโมชั่น ระบุว่า AIS WIFI ไม่จำกัด 69/เดือน ครับ เเล้วก็ใช้ปรกติ เเล้ว เบอร์ผม สมัคร อินเตอร์เน็ต ไม่จำกัด 7 วัน อาทิตย์ละ 99 เเบบหักเ
สมาชิกหมายเลข 2607567
ไอเเพดควรเลือกใช้เเพ็คเกจเน็ตเเบบไหนดีครับ
คือผมจะซื้อไอเเพดโปร M1 รุ่น 11 นิ้ว Wi-Fi- cellular เเล้วมันใส่ซิมได้ ผมควรเลือกเเพ็คเกจเน็ตเเบบไหนดีครับ ผมเนี่ยเป็นนักเรียนการใช้ชีวิตของผมคือไปโรงเรียน วันเสาร์อาทิตย์ก็ออกจากบ้านบ้าง ควรใช้ 4G
สมาชิกหมายเลข 6756573
รสชาติทำถึง บรรยากาศร้านดี "บ้านไร่ สตูดิโอ" ย่านเสรีไทย
#สมอามรมณ์หมาย ณ บ้านไร่ สตูดิโอ💭💬BAANRAI STUDIO เจ้าของเดียวกับบ้านไร่ไออรุณ จากระนอง เเต่บ้านไร่ สตูดิโอ เป็นออฟฟิศ ออกเเบบ ร้านอาหาร คาเฟ่เเต่มีอาหาร เเละ ขนม เครื่องดื่ม ขาย ให้มานั่งเล่นได้จริงๆ
สมอารมณ์หมาย ณ
ถามคนที่ใช้เครื่องโกนหนวดไฟฟ้าหน่อยครับว่าจะโกนบริเวณใต้ปาก ใต้คางเเละกรามยังไงให้เรียบครับ ?
ครับ ตามนั้นคือผมใช้เครื่องโกนหนวดไฟฟ้า Philips S5240/04 (ตามลิงค์ข้างล่าง) http://www.philips.co.th/c-p/S5420_04/aquatouch-wet-and-dry-electric-shaver-with-aquatec-wet-dry ผมโกนทั่วๆไปก็โอเคอยู่ เเ
สมาชิกหมายเลข 1454938
ทั้งเราเเละเขาเป็นชู้ของกันเเละกัน
คือขอบอกก่อนเลยนะคะว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องของเพื่อนเราคนนึงค่ะ คือเพื่อนเราคนนึงมันอายุก็ประมาณ24เเล้ว มีงานมีการทำก็ดีทุกอย่างค่ะ เเต่เหมือนว่ามันจะไม่ดีก็ตรงที่มันชอบมีปัญหาเรื่องความรักของมันเนี้ยเห
สมาชิกหมายเลข 1794534
กำลังทำสิ่งประดิษฐ์ ควรจ้างโรงกลึงทำ หรือซื้อเครื่องกลึงเองครับ?
ตอนนี้กำลังทำสิ่งประดิษฐ์บางอย่างอยู่ แต่ส่วนประกอบมันไม่มีขายในท้องตลาด เป็นชิ้นส่วนอลูมิเนียมแต่ละชิ้นใหญ่ไม่เกิน100x100x100มม. แต่ต้องการราว40ชิ้น ซึ่งมี20ชิ้นที่แบบเป็นคู่ 10คู่ และ อีก20ชิ้นไม่ซ้
สมาชิกหมายเลข 5280483
Review | Ladykin Broccoli skincare set อาหารผิวจากบรอคโคลี่เพื่อผิวชุ่มชื่นกระจ่างใส
สวัสดีค่าา บล๊อกนี้ขวันจะมาแนะนำสกินแคร์ที่ขวันได้ทดลองใช้มา เดือนกว่าๆเเล้ว เป็นสกินแคร์อิมพอร์ทจากเกาหลีเลยด้วย ทั้งคุณภาพเเละแพคเกจจิ้งดีเลยทีเดียว นั่นก็คือเซทสกินแคร์จาก LADY KIN www.ladyki
ของขวัญของของขวัน
รีวิวร้านอาหาร Monde Skybar อร่อย เพลิน ราคามหาชน ชอบปาร์ตี้ต้องไป! พูดดด
ก่อนหน้านี้เห็นร้าน Monde มี Review ใน pantip ตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะไปนะคะ แต่พออ่านรีวิวที่เค้าลงอักษรไว้ว่า “นั่งสบายกับโซฟาตัวใหญ่บนพื้นหญ้าสีเขียว พร้อมรับลมเย็นๆ จากชั้นดาดฟ้า ที่ Monde แหล่งแ
เขียนไปงั้น
รีวิวสักคิ้วครั้งแรกในชีวิตคิ้ว 5 ธาตุ by kukkikmala
สวัสดีค่าทุกคน"กุ๊กกิ๊ก" นะคะหลังจากที่กิ๊กจดจ่อ เฝ้าหาข้อมูลมานานแสนนาน(หลายปี)กิ๊กก็ได้ตัดสินใจแล้วค่ะทุกคนว่ากิ๊ก "จะสักคิ้ว” เนื่องด้วย...คือหาวิธีที่จะสวยเพิ่มไง555
KukkikMala
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
คุ้มครองผู้บริโภค
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
แปรงสีฟันถูก VS แพง ต่างกันอย่างไร
ส่วนตัวใช้ตามท้องตลาดทั่วไป อันละ 40-50บาท
เเต่มีช่วงนึงมันบานเเล้วก้หักเลย เราเลยเอาอันที่เราขายอยู่(ขายของทุกอย่าง 20บาท)
เเพ็คนึงมี 6อัน ราคา 20บาท มาใช้ เเล้วเสียดายเพราะมีตั้งหลายอัน ก็เลยใช้จนมันหมดไป 6อัน
มันก็ปกติ เเรกๆหน่ะ เเต่รู้สึก ไปเองรึป่าวว่ามันไม่ค่อย เกลี้ยง เเล้วมัน บานเร็วกว่า งอง่ายกว่า
เเต่จริงๆ เเล้ว มันต่างกัน ขนาดไหน ยังไงค่ะ