คอมพิวเตอร์แจ้งว่า PRINTER OFFLINE ทำไงดี ??????

กระทู้คำถาม
ทุกครั้งก็ใช้งานได้ตามปกตินะคะ มีวันนี้แหละอยู่ๆก็ปริ๊นไม่ได้ ปริ๊นไม่ออก มันแจ้งว่าปริ๊นเตอร์ OFFLINE ทั้งๆที่เมื่อตะกี้ยังปริ๊นได้อยู่เลยคะ  เราสั่งผ่านเครื่องแม่นะ (ของเราเป็นเครื่องลูก) ก็พยายามอยู่หลายอย่าง เช่น ลอง RECONNECT , เสียบ USB ใหม่ , RESTARTเครื่องปริ๊นเตอร์ แต่ก็ไม่ช่วยอะไรเลย  สุดท้าย RESTART คอมใหม่ หายจ้าาาาา ปริ๊นได้เหมือนเดิม  เราอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร? แล้ววิธีแก้ที่ถูกต้อง แบบไม่ต้อง RESTART คอมพิวเตอร์ มีวิธีไหนบ้างค่ะั ?  ของเราเป็น WINDOW 7 นะจ้ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่