เครื่องปริ๊นขึ้นออฟไลน์ค่ะ

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ  ที่ทำงานมีคอม 2 เครื่อง นะคะ   และเครื่องปริ๊น 2 เครื่อง
บาเทอร์ กับ แคนนอน
เครื่องที่ 1 เราต่อสายแลนเข้ากับเครื่องปริ๊น บาเทอร์  และช่างแชร์ไวไฟ ให้สามารถสั่งปริ๊นกับแคนนอนได้ด้วย

เครื่องที่ 2 ต่อสายแลนเข้ากับเครื่องแคนอน  และช่างแชร์ไวไฟ ให้สามารถสั่งปริ๊นกับบาเทอร์ได้ด้วย

ที่นี้เกิดปัญหาว่า  เครื่องที่ 1 ไม่สามารถสั่งปริ๊นไปแคนนอนได้ ขึ้นสถานะว่าออฟไลน์ ทั้ง ๆ ที่เครื่องเปิดอยู่

แต่เครื่องที่ 2  ยังปริ๊นได้ทั้งสองเครื่องปกติค่ะ

เราเลยไม่ทราบว่าจะมีวิธีแก้ไขยังไงคะ  เราเข้าไปดุแล้วมันขึ้นจางๆ แบบนี้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่