Wet suit ผู้หญิงที่ decathlon ประมาณเท่าไหร่คะ

จะไปดำสน๊อกเกิ้ลค่ะ และอยากได้ชุดที่ใช้ว่ายน้ำในสระ เช่น สระที่โรงแรม ได้ด้วย เลยสนใจ wet suit แบบแขนสั้นขาสั้น
เห็นกระทู้เก่าๆ แนะนำที่decathlonราคาถูก แต่เป็นกระทู้เมื่อ2-3 ปีก่อน เลยสงสัยว่าตอนนี้ยังถูกและคุณภาพดีอยู่ไหมคะ
ถ้าไม่ถูกมากก็จะไปซื้อตามsupersportในห้างดีกว่า เพราะคำนวณค่ารถขาไปและกลับรวมกันแล้วก็ประมาณ 360บาทต่อคนอะค่ะ
ขอคำแนะนำเพิ่มด้วยค่ะว่า wet suitเหมาะกับ การดำสน๊อกเกิ้ลไหม ที่อยากใส่เพราะกลัวแตนทะเลกับแมงกระพรุนค่ะ เจ็บ  และน่าจะคล่องตัวกว่ากางเกงขาสั้นกับเสื้อยืด  จริงๆแล้ว อยากได้wet suit แขนยาวขายาว แต่ดูราคาน่าจะหลายพัน เราไปดำครั้งนี้แล้วก็ยังไม่รู้เลยว่าจะได้ไปอีกทีเมื่อไหร่ ถ้าราคาสักประมาณไม่เกิน 1,500 ก็พอรับได้ค่ะ

ส่วนบิกินี่.. ทูพีซ...ไม่กล้าใส่ค่ะ อาย
ชุดว่ายน้ำวันพีซที่ข้างล่างต่อเป็นการเกงขาสั้นก็ใส่ได้นะคะ แต่ดูตามรีวิวก็ไม่เคยเห็นใครใส่ไปเล่นทะเล และก็กลัวจะโป๊เกินไปสำหรับช่วงบน..อาจเป็นอันตรายเพราะไปหน้าโลว์วันธรรมดา คนน่าจะน้อยอยู่ค่ะ... รึเปล่า ก็เลยสนใจชุดที่รัดกุม คล่องตัว อย่างwet suit ค่ะ
ถ้าไม่เหมาะสมรบกวนแนะนำเพิ่มเติมด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่