สอบถามวิธีใช้และแก้ปัญหา lg 4x hd เครื่องนอกครับผม

กระทู้คำถาม
ใช้มือถือรุ่นนี้ เครื่องนอก มีปัญหาสอบถามครับ

1.มีวิธีจับภาพหน้าจอที่เครื่อง  โดยไม่ต้องใช้แอปไหมครับ
2.มีปัญหาตั้งวันและเวลา  เมื่อปิดเครื่อง ทุกครั้งที่เปิดใหม่ต้องมาตั้งวันและเวลาใหม่
  ทั้งๆที่ตั้งวันเวลาอัตโนมัติโดยเครือข่ายที่ใช้(DTAC) และตั้งโซนเวลาเป็นของกรุงเทพฯ (+7)
  เรียบร้อยแล้ว  

จะมีปัญหาเวลาปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่  ระบบของตัวเครื่องมือถือมันจะวิ่งกลับไปเป็นวันเวลา
  ของเมืองจาการ์ต้า (อินโนีเซีย)  ซึ่งมีวันและเวลาเร็วกว่าไทย 1 ช.ม.(+8)  แก้ไม่หายครับ
  ลอง factory reset 2-3 รอบ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม    ตอนนี้ปิดและเปิดเครื่องใหม่ทุกครั้งยังคงต้อง
  มาตั้งวันเวลาโดยเครือข่ายเหมือนเดิม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่