แนะนำเกม mmoRPG เล่นบนเว็บใหม่ๆ หรือคนเยอะๆหน่อยค่ะ

เคยเล่นมหัศจรรย์การเดินทาง แล้วเลิกไปนานแล้วไม่รู้ว่าคนยังเล่นกันไหม
เดิมเคยเล่น sv2 เล่นจนถึงสุดที่เต็มที่แล้ว ความจริงไม่อยากกลับไปเล่นเท่าไร
กลับไปก็ต้องเริ่มใหม่ เพราะของในตัวทุกอย่างรวมทั้งเงินแจกจ่ายชาวบ้านไปหมดแล้ว =0=
แต่ตอนเล่นก็นับว่าสนุกทีเดียว มีคนเยอะ มีการซื้อขาย มีเกรียน มีการพูดคุย
มีการแข่งขัน ปั้นตัว ปั้นสัตว์ปั่นเงิน(ใครจะแย่งอันดับรวยฉัน) มีหลายอย่างที่ให้อารมณ์เล่นเกมออนไลน์

แล้วก็พึงมาเล่นเกมใหม่ที่เพิ่งเปิดตัวไม่นาน heroic dreamland แต่เค้าเปิดsvใหม่ออกมาเยอะเกินไม่หวาดไม่ไหว คนกระจายหมด อารมณ์เหมือนไม่ได้เล่นเกมออนไลน์เลย ไม่มีเกรียน ไม่มีคนตะโกนรับตี้(หรือตะโกนเป็ยชม.ยังไม่มีใครไป) ไม่มีการหาซื้อของ ไม่มีคนขาย มีแต่แจก(ของตกบอสตกดันแจกกันให้ว่อน เพราะขายไปก็ไม่มีใครซื้อT^T แล้วจะเล่นไปไมกันนะ) ตลาดไปไม่เดินสะพัดเลย เงียบเหงาสุดๆ
เปิดมา sv5 ก็เริ่มร้าง มา sv7 ร้างโคตรๆ แล้วดันเปิด sv8 sv9 มาอีก แล้วสงสัยต่อไปจะได้ปิดตัวลง เปิดมาเยอะ คนกระจายหายไปหมด มีแต่คนบ่น

พล่ามมาเยอะแล้วขอเข้าประเด็นเลยนะคะ
ใครพอจะแนะนำเกมบทเว็บแนวนี้ให้ได้ไหมคะ เอาแบบที่มีคน มีคนตะโกนหาตี้ มีตะโกนรับซื้อขายของ พูดง่ายๆคือเกมที่ให้อารมณ์เล่นเกมออนไลน์น่ะค่ะ เอาแบบสุ้เป็นเทิร์นๆ ตั้งออโต้ได้น่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่