อาหารเสริม น้ำมันปลา เลซิติน วิตามินซี อิ่นๆ กินช่วงไหนดีสุดคับ

อาหารเสริม น้ำมันปลา เลซิติน วิตามินซี น้ำมันมะพร้าว อิ่นๆ กินช่วงไหนดีสุดคับ  เช้า กลางวัน ก่อนนอน

แล้วถ้ากินก่อนนอนร่างกายนำไปใช้ได้ดีกว่าไหมคับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
ตามที่เรากันนะคะวิตามินซีเขาบอกให้กินคอนท้องว่างร่างกายจะดูดซึมได้ดี เราจะกินตอนบ่ายๆ ค่ะ ส่วนน้ำมันปลาของ mega บอกให้กินพร้อมอาหาร เราจะกินหลังจากกินข้าวไปนิดนึงตอนมื้อกลางวันกับมื้อเย็นค่ะ เราจะไม่กินก่อนนอนเพราะคิดว่าร่างกายควรพักผ่อน ไม่ควรให้ระบบย่อยทำงานอีก แล้วก็กลัวเป็นกรดไหลย้อนด้วยค่ะ
ความคิดเห็นที่ 8
กินพร้อมอาหารก็ได้นะ ร่างกายจะได้ดูดซึมไปพร้อมกันเลย ถ้า Fish oil เมก้ากินวันละเม็ดพอ ปริมาณ 1000 mg ต่อวันกำลังดี ถ้าสมองล้า อ่อนเพลียอยากบำรุงจะ 2 เม็ดต่อวันก็ได้ แนะนำให้กินกับอาหารมื้อเช้า เพราะร่างกายขาดสารอาหารมานานจะดูดซึมได้ดีที่สุด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่