อ่าวบ่อทองหลาง บางสะพาน วันพายุเข้าช่วงสงกรานต์

หยุดยาวหลายวัน ต้องออกต่างจังหวัดไปชาร์จพลังทุกที และที่ประจําของผมคือหาดวนกร แต่ปีนี้โชคไม่เข้าข้างเจอพายุเข้า เต๊นท์ที่กางริมทะเลลาบไปกับพื้นทรายเพราะแรงลม แรงฝน เล่นเอานอนกันไม่ได้ แต่ผมไม่ท้อ คิดซ่ะว่าเป็นอีกประสบการณ์นึงของการพักผ่อน 555 ผมสู้กับลมฝนอยู่ 4 คืน แต่ไม่พลาดที่ต้องหาเวลาขับรถลัดเลาะริมชายหายทับสะแกไปจะลดอ่าวบ่อทองหลางทุกปี เพราะทะเลแถบนี้สวยงามจริงๆๆๆ เลยเก็บภาพทะเลช่วงพายุเข้าของ อ่าวบ่อทองหลาง มาฝากเพื่อนๆๆๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่