ใครเคยติดต่อค้าขายกับ ดีทแฮล์ม หรือ DKSH มั่งครับ.. รู้สึกเหมือนผมมั๊ย บริษัทนี้ "เยอะ" ครับ

ใครเป็นลูกค้าของดีทแฮล์มบ้างครับ
เจออะไรมั่งกับการสั่งซื้อของกับบริษัทนี้

โชคไม่ดีของผมจริงๆ ที่สินค้าที่ผมขาย ดีทแฮล์มเป็นตัวแทนซะหลายตัว
แต่สินค้าที่เป็นคู่แข่ง ที่ให้เจ้าอื่นกระจายสินค้าให้ ไม่เคยมีปัญหา แม้จะเป็นการสั่งครั้งแรก ยอดนับแสน
มาส่งสินค้า ผมจ่ายเงินสด จบ..

...............................................................................................................................................................................
สาส์นถึง ผบห. DKSH ครับ

จะสั่งซื้อสินค้ากับ DKSH เป็นอะไรที่ยุ่งยากวุ่นวาย
มีการขอให้ลูกค้า(ใหม่) โอนเงินให้ก่อน ก่อนส่งสินค้า
อันนี้ผมเข้าใจ ผมโอนให้ แต่วันส่งของไม่ครบ อ้าว..คุณไม่เช็คเหรอว่าที่ผมสั่งบางอย่างไม่มีของ แล้วรับออเดอร์และให้ผมโอนเงิน(ครบ)ไปทำไม?
ยังครับ ยังไม่พอ ของที่ค้างส่ง ตามมาส่งให้ ยังส่งผิดที่อีก เซลล์โทรมาบอก "ลืมใส่ ship to"

อีกแผนกสินค้าคนละตัว ขอราคาและเงื่อนไขการรีเบท เซลล์ให้คำตอบไม่ได้ หัวหน้าไม่อยู่ไปต่างประเทศ
อ้าว.. หัวหน้าไม่อยู่ ทั้งแผนกทำไรกันไม่ได้เลยเหรอ ตอนนี้รอมา 3-4 วันแล้วครับ งง..ครับ
ขอโทษนะครับ ทุกวันนี้ ธุรกิจแข่งขันกันน่าดู "รอได้เหรอครับ"

"เรามีระบบเครือข่ายโลจิสติกส์ที่ยอดเยี่ยม และมีศูนย์กระจายสินค้าที่ทันสมัย 18 แห่ง ในการขนส่ง จัดเก็บ และกระจายสินค้าได้อย่างมีประสิทธิภาพและเป็นมืออาชีพ"

ประโยค ข้างบน ผม copy มาจาก เว็บไซต์ DKSH ครับ..

ปรับปรุงหน่อยก็ดีนะครับ ชื่อชั้นดีครับ ดีทแฮล์ม  แต่ปัจจุบัน "ไม่ไหว" ครับ  "เยอะและมั่ว"  ด้วยครับ

ด้วยความนับถือครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่