ใครพอจะมี สาย PE ขนาดใหญ่ ที่ไม่ได้ใช้บ้างครับ

กระทู้สนทนา
แบบว่า จะเอามาทำสายหน้าตกปลาบึกแปดริ้วครับ เพราะสายแดรกคอนที่ผมมีแค่ 20lbs เอง
โดยที 2 ที ขาดแล้ว เสียดายอุปกรณ์ ล่าสุดเอาเชือกในล่อนสีขาวขนาดใหญ่มาใช้ แต่มันก็ใหญ่เกิน
ตอนผูกเงื่อน ปมก็ใหญ่ตามไปด้วย หากจะซื้อ PE ใหม่เลย ก็เสียดายตัง ม้วนนึงหลายร้อยอยู่
แล้วที่สำคัญใช้ทีละนิดเดียวเอง

เลยมาถามหาจากเพื่อนๆ ดีกว่า เผื่อใครมีเหลือๆ เศษ ไม่ได้ใช้แล้ว ขนาดประมาณ 0.45mm
หรือใหญ่กว่าก็ได้ครับ  ยาวสัก 5-10 เมตร ปีนึงก็คงใช้ไม่หมด แต่ถ้าใครจะยกให้ทั้งม้วน ก็ไม่ว่านะ อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. เมื่อคึนเอารอกเก่าเก็บ Penn 9m มาเปลี่ยนแผ่นเบรกจาก HT100 เป็นเบรกหนัง แทน
เพราะของเดิมแรกๆ เบรกก็เนียนดี พอเริ่มร้อนคราวนี้ กระเด๊าอย่างเมามันส์ เลยจัดการเปลี่ยนซะใหม่
เย็นนี้ หลังเลิกงานจะเอาไปทดสอบสักหน่อย มีใครสนใจมั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่