เลือก ฉนวนปูบนฝ้า กับ ฉนวนติดหลังคาเมทัลชีท แบบไหนคุ้มค่ากว่ากันค่ะ

กำลังตัดสินใจค่ะว่า แบบไหนจะคุ้มค่ากว่ากัน ระหว่าง
ฉนวน PE หนา 5มล. รีดติดกับแผ่นหลังคาเมทัลชีท มาจากรง
ตรม.ละ 45 ฿ ×120 =5400฿

กับ ฉนวนแบบปูฝ้าเพดาน ตามรูปค่ะ
ราคาม้วนละ 200 กว่าบาท ปูได้ 2.4 ตรม. น่าจะ ราวๆ 20 ม้วน ค่าใช้จ่าย ประมาณ 4500 ฿ แต่ได้ความหนา ที่มากกว่ากัน แต่ก็แอบกังวลใจ เกี่ยวกับหนู จะมารบกวน

ถ้าจะใช้แบบ PE ก็กลัวลอก ล่อนไว เห็นใช้ประมาณ 3-4 ปี ก็หลุดล่อนแล้ว

ควรจะเลือกแบบไหนดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่