รบกวนหน่อยค่ะ ประกันวิริยะ VS ทิพยประกันภัย

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามชาวรัชดาหน่อยค่ะ เพิ่งมีรถใหม่ปีที่ 2 กับเค้า และต่อประกันครั้งแรก เลยอยากสอบถามหน่อยค่ะ
1.  ทำไมความคุ้มครองของวิริยะกับทิพยะประกันภัยไม่เหมือนกัน
เบี้ยวิริยะ 14800 ซ่อมห้าง ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล/7 ที่นั่ง คนละ 1 แสนบาท และค่ารักษาพยาบาล 2 แสนบาท
เบี้ยทิพยปะกันภัย 15049.55 บาท ซ่อมห้าง ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล/5 ที่นั่ง คนละ 2 แสนบาท และค่ารักษาพยาบาล 3 แสนบาท
2. ถ้าเป็นเพื่อน ๆ จะเลือกที่ไหนคะ ที่ไหนดีคะ
ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่