เกร็ง และ ชัก

กระทู้สนทนา
เมื่อวาน ไข่ตุ๋น เกร็ง และ ชัก ค่ะ หงายหน้า หงายหลัง
ทำอะไรไม่ถูกได้แต่ ร้องไห้ แล้วก็ลูบๆตัวเขา เกร็ง และ ชัก
เป็นช่้วงๆ ค่ะ กินอาหารน้อยลง หรือ เกือบจะไม่กินเลยมั้ง
เป็นเพราะอากาศหนาว หรือ เพราะหยอดยา เห็บ ให้เขาคะ
หยอดทั้งไข่ตุ๋น ไข่ต้ม แต่ไข่ต้มไม่ชักอ่ะ แต่ก็ไม่ค่อยกินอาหารเหมือนเดิม
คือ ถ้าหยอดยาเห็บเขา แล้วทำให้เขาเป็นอย่างงี้ ก็เสียใจมากค่ะ
ร้องไห้ได้แต่บอกขอโทษเขา ว่า มามี้ไม่ได้ตั้งใจให้หนูเป็นแบบนี้นะ มามี้ขอโทษ นะ ไข่ตุ๋น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่