สูง 175 หนัก 85 รู้ตัวอีกทีเครียดมาก

สวัสดีครับ นี่เป็นกระทู้แรกของผมเลย ตอนนี้ผมเครียดมาก เนื่องจากอีก 2 อาทิตย์ผมมีงานงานนึงซึ่งสำคัญมากเลยอยากจะดูดีขึ้นมากอีกนิด ผมเลยเร่งลดน้ำหนักอยากจะให้เหลือสัก 80 กก. ผมพยายามควบคุมการกิน เช่น อาหารต้ม นึ่ง เป็นหลัก พร้อมกับ Planking Challenge   Sit-up กล้ามหน้าท้องบน วันละ 200 ครั้ง    Sit-up กล้ามหน้าท้องล่าง 100 ครั้ง กระโดดตบอีกวันละ 100 ครั้ง  จนรู้สึกว่าร่างกาย ปวดไปทั่วทั้งตัวทั้งที่หลังจากการออกกำลังกาย ผมได้ยืดเส้นทุกครั้ง ( ผมเคยเป็นนักวอลเลย์บอลเก่า พอมีกล้ามเนื้ออยู่บ้าง ) แต่เมื่อไปชั่งน้ำหนักดู น้ำหนักเด้งมาที่ 86 เลยค่อนข้างท้อมาก เพราะยอมอดทุกอย่างที่อยากกิน

ปล. ผมทำงานหน้าคอม ไม่ค่อยได้เดิน หรือลุกไปไหน จะนั่งแช่นานมาก   รบกวนช่วยวิเคราะห์แล้วแนะนำวิธีหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่