จัดงานปั่นจักรยาน เพื่อทำร้าย "ห ม า" หรอครับ

- อยากจะแก้ไขชื่อกระทู้ทำไงครับ -  
----------------------------------------------------------------
ผมขอแก้ไขข้อความในกระทู้นะครับ เพราะตอนนี้มีหลายคนต้องโดนว่าเพราะกระทู้นี้
ขอให้ทุกคนแสดงความคิดเห็นในเชิงกระตุ้นให้เกิดการแก้ปัญหาที่ดีด้วยเถอดครับ
เรื่องอื่น กราบละครับ อย่าเอามาเอี่ยวด้วยเลย
ผมขอร้องละครับ อย่าด่ากราด คณะหลายคณะ เค้าก็กำลังหาทางแก้ไขอยู่เหมือนกันครับ

ผมโฟกัสที่ การจัดงาน จัดการแก้ปัญหาหมาในม. เท่านั้น
----------------------------------------------------------------

ถึงผู้จัดการระบบการจัดการหมาในม.

เมื่อคืนผมได้รับการแชร์จากหน้าเฟซจากเพื่อนผมคนนึงครับ
ว่าจะมีการจับหมาในม.เกษตรไปไว้ที่ประเวศ ถ้ายังไม่นำหมาออกภายในวันที่ 31 ก.ค.นี้ (เห็นว่าพื้นที่อื่นก็โดนด้วย)
ผมจบมาจากม.เกษตร และแน่นอนผมลงชื่อจะไปปั่นจักรยานโครงการนี้ด้วย
แต่ตอนนี้ผมว่า มันไม่ถูกต้องครับ ที่จะมาทำอะไรแบบนี้

ขอร้องละครับ ผู้ที่จัดการ ช่วยออกมาพิจารณาด้วยครับ

ผมว่าน่าจะมีการแก้ไขที่ดีกว่านี้
ปั่นจักรยาน วันที่ 16 สิงหาคม ปั่นแค่ไม่กี่ชั่วโมง
แต่หมาเป็นร้อยๆตัวที่เคยอยู่ที่นี่มาตั้งแต่เกิด อยู่คู่ผืนดินเกษตรมาตั้งแต่ลืมตา
จะต้องย้ายไปอยู่ที่กักกันสัตว์ประเวศ
ทำไมมหาลัยไม่จัดการทำคอกชั่วคราวครับ

และอีกอย่าง คนจัดงานหรือคนที่คิดนโยบายแก้ไขปัญหานี้ ช่วยคิดใหม่ด้วยนะครับ

ปล.อย่าโยงว่าจัดทำไม จัดเพื่อใคร หรือนักปั่นปั่นทำไมอะไรอย่างนี้นะครับ ว่ากันที่ระบบจัดงานดีกว่า ไม่แก้ปัญหาที่ต้นเหตุ
นักปั่นทุกคน มาช่วยกันเถอะครับ ว่าเราควรแก้ไขปัญหานี้ยังไงดี
ชื่อกระทู้ผมไม่ได้ว่านักปั่นนะครับ ผมว่าการจัดงาน ระบบ ทั้งหลายแหล่

ผมเป็นนักปั่นครับ เอาจริงๆผมปั่นมาตั้งแต่อยู่ในม.เกษตร เกษตรให้อะไรกับผมมากมาย
ทั้งทำให้ผมชอบปั่นจักรยาน ชอบเล่นกับสัตว์ ช้าง หมา แมว กะรอก รักหอพัก รักตึก รักระบบ
สมัยก่อน สนามยังเป็นทุ่งหญ้า ตึกเรียน ชมรมยังเป็นแนวๆกระต๊อบอยู่เลยครับ  
ม.เกษตร เคยเป็นมหาลัยแห่งจักรยานและหมา เราควรจะอยู่ร่วมกันได้มิใช่หรือ ?

เนื่องจากผมต้องสมัครสมาชิกและรอรับการยืนยันตัว 3 วัน
ผมทนไม่ได้ครับ ต้องขอยืมไอดีของคนอื่นมาโพสครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่