[CR] ร้านหมูกระทะที่จุกตั้งแต่ยังไม่ได้กิน!!! ไม่ดูพลาด!!!

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวแรกของเราเลยค่ะ ผิดพลาดยังไงขอโทษด้วยนะค้า

เพื่อไม่เป็นการเสียเวลา มาดูกันเลยจ้ะ!!
คือวันนี้เรารู้สึกหิวๆเบื่อ มากันสองคนกับพี่สาว เลยอยากหาไรกินที่มันอิ่มๆง่ะ
ยังไม่ได้กินข้าวเย็นเล้ยยย เลยอยากฝากท้องกะร้านบุฟเฟ่สักร้านค่ะ
เราก้เดินๆไปตามถนน สักพักมาสะดุดตากับร้านนี้ ตอนแรกก็คิดว่าคงเป็นร้านส้มตำรึอะไรสักอย่าง
สักพัก อ้อ มันคือร้านหมูกระทะกะจิ้มจุ่มนี่เองงงง โอ้ววว มาดูกันเลยว่าหมูกระทะที่คุ้มที่สุดในประเทศไทยเป็นยังง๊ายยย

ให้ทายกันเล่นๆในใจนะ ว่าชุดละเท่าไหร่ ติ๊กต่อกๆ อิอิ

อู้ว้าววว มันเยอะ ... เยอะไปรึป่าววะ 55555555
ยัง ยังไม่หมด ..

ตอนนั้นเราคิดว่าพนักงานคงเข้าใจผิด ว่าเราสั่งคนละชุดเป็นสองชุด เลยลองถามเพื่อความแน่ใจ ว่าอะไรยังไงเข้าใจผิดไรป้ะ555
แต่!! ป่าวจ้ะ ถูกต้องแล้วทุกประการ นี่คือชุดเดียวเน้นๆเนื้อๆ ถึงกับนั่งมองหน้ากัน เดี๋ยวววววววนะ ตูจะแหลกยังไงหมดฟ้ะะะ
เคยมั้ยคะ ที่จุกตั้งแต่ยังไม่ได้กิน5555555 คือตอนนั้นรู้สึกเฮ้ยยย อะไรเนี่ย เกิดมาไม่เคยกินหมูกระทะที่ให้เนื้อเยอะขนาดนี้มาก่อน
มัน    เยอะ    มากกกกกกกกกกกกกกกก!

อะลองซูมๆดูเนาะ เน้นๆ มีสองหม้อจ้ะ มีเตาย่าง ละก็หม้อจิ้มจุ่มขะ ครบเครื่อง เริ่ดสุดไรสุดนะเจ้ขอบอกกก
กุ้งก็ไม่ใช่ไก่กาอาราเล่นะจ๊ะ

ปลานี่ล่อมาทั้งตัวเลยป้ะจ้ะ 55555555 สไลด์ให้หน่อยก็ไม่ได้เนาะ มาเป็นต่อนๆเลย 5555555555

ผักนี่ก็ล่อมาทั้งดอกทั้งใบ เด็ดมาทั้งต้นเลยมั้ง นี่ยังดีที่ตัดรากออกก่อนเอามาเสิร์ฟนะ ถถถถ

มันคุ้มซะจริงนะเอออ เรียกได้ว่าโทรตามที่บ้านมากินอีกสักสองสามคนยังไหว เง้ออออ
และแล้วก็เป็นอย่างที่คาดคิดกัน แหมมม ชะนีผู้บอบบางร่างเล็กอย่างเราสองคน จะกินหมดได้ง๊ายยยย
เลยเกิดการคิดทำสุกี้หม้อเล็กๆเกิดขึ้น ไว้กินพรุ่งนี้เช้า ใสๆคลีนๆ ชีวิตดี๊ดี ไรเงี้ยยแกรรร

คือฟิน คือสนุก5555555ิ คือตอนนั้นก็ชิมน้ำซุปกันไรกัน มันอร่อยด้วยตัวของมันเอง ไม่ต้องปรุงไรเยอะแยะอะแกร
ดี๊ดี พี่สาวนี่อร่อยใหญ่ ซดน้ำซุปไปสามคำเต็มๆจ้ะ นางบอกอร๊อยอร่อย ชื่นใจ กินแล้วมีพลังงงง  
พลังปีเต้อไรเดอร์น่ะสิ หึหึหึหึหึ เมื่อคนๆไปได้สักพัก ก็พบเจออะไรบางอย่าง ที่แม้แต่คุณริวก็อาจจะสัมผัสไม่ได้  5555555
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แต่ก็ไม่เป็นไร๊ เปลี่ยนวิกฤตให้เป็นโอกาสเนาะะะะะ เรากินไม่ได้ แต่น้องมะหมาผู้น่ารักทั้งหลายก็กินได้นี่!!!
อะ ห่อเลยค่ะ ขอถุงค่ะรอไร!! เลยเอาไปให้น้องหมากินซะเลย ยังไงมันก็ต้มมาถึงจุดเดือดเราว่าก้คงสะอาดประมานนึงละล่ะ
เราเองกินเองคงไม่ไหวมะ 555 อิแม่ทำใจบ่ได้ อะให้ๆ น้องหมา แบ่งๆกัน ชั้นอิ่มแกอิ่ม แฟร์ๆ ได้มาถุงใหญ่ๆ

นางน่ารักกันนะ ป้อนกะมือก้ไม่งับมือด้วย ฮิๆๆๆๆ พิกัดร้านเราใบ้ให้แถวหลังมอรังสิต55555
ส่วนราคาน่ะ มันชุดละ  250 นะ แต่เราเอาหม้อจิ้มจุ่มด้วย เลยเพิ่มอีก50 รวมแล้วก็แค่ 300 เท่าน้านนนอ่ะะะ โต๊ะข้างๆเรา มากันห้าคนยังกินหมูเหลืออ่ะแกร
คิดดูมันเยอะแค่ไหน 555555555 กระทู้นี้เราอยากบอกถึงความประทับใจที่ให้เย้อออเยอะะะะคิดอยู่ได้กำไรมั้ยเนี๊ยยย ล่อหมูมาเป็นโลๆ555
แต่ก็อยากให้ปรับปรุงเรื่องความสะอาดด้วยนะคะ ครั้งนี้เราไม่เอาเรื่องอะไรเพราะ ... เจอตอนกินอิ่มแล้วน่ะนะ +กับอิ่มโคตรๆละ แต่ปรับปรุงด้วยนะปีเต้อนี่สกปรกมากถึงมากที่สุดนะ งืมๆๆ เดี๋ยวมารีวิวร้านเด็ดๆให้ดูอีกคราวหน้าน้า ตอนนี้นอนแระ ง่วงงมากกก บัยยยยยส์ จุ๊ฟๆๆๆๆล้านครั้ง
ชื่อสินค้า:   ร้านตำเล่น
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่