[SR] รีวิว "ลดน้ำหนักผู้ชายอ้วนครับ" คนอย่างผมก็ทำได้ จาก "95 กิโลกรัมเหลือ 65 กิโลกรัม" ภายใน6เดือน

เราว่าอันนี้ดีนะเราคิดว่ามันถูกต้องและไม่โหดเกินไป ผู้หญิงก็ออกได้ง่ายๆเลย
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

นี่คือวิดีโอที่แฟนเราถ่ายไว้
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ในรูปตอนนั้นผมหนักประมาณ 95 กิโลกรัมครับ   
   เริ่มเลยนะครับ  ตอนแรกก็ไม่อยากลดหรอกแฟนบอกก็จะตอบส่งๆไปว่า "ไร้สาระ"
เหตุผลที่ผมหันมาดูแลตัวเอง   มีแต่คนมองว่าอ้วนกลัวเข้ามหาลัยแล้วจะลำบากเรื่องการเคลื่อนไหว (ไม่อยากไห้แฟนอาย)

นี่คือตอนที่กำลังจะเปิดเทอมครับอ้วนมากกกกกกกกกกกก

อีกรูปล่ะกัน

ตอนลดก็ลดไปแบบงูๆปลาๆ แค่ไม่กินจุกจิก แล้วก็ทานปลาแทนอาหารอย่างอื่น

อิอิเจ้าคิกคัก
ตอนแรกนี่ผมก็วิ่งออกกำลังกายธรรมดาครับ แล้วก็คุมอาหารน้ำหนักก็ค่อยๆลดลงเรื่อยๆ ตอนนี้ยังลดไม่เท่าไหร่

แต่ก็มีกินของที่ชอบบ้างบางมื้อนะครับอิอิ ลูกชิ้นปิ้งหน้ามหาลัยบ้าง

พอมาอยู่มหาลัย ก็มีฟิตเนทว่างก็เข้าครับเล่นทุกอย่างส่วนใหญ่เป็นลู่วิ่ง ในรูปคงดูไม่ยากว่าผมคนไหน

ผมก็คุมอาหารบ้างแต่ไม่ถึงกับโหดนะครับต้องบอกก่อนเลยว่ามีปัญหาเรื่องขับถ่ายมากๆ ทรมานทุกคนคงรู้ดี ร้องไห้ร้องไห้ร้องไห้
หน้าก็เลยดำเหมือนเดิม ไปรู้จักกับ herbalife เพราะแม่แฟนทำธุรกิจนี้ ก็เลยลองดู หน้าก็ใสขึ้นคือมันเป็นโปรตีนอ่ะครับคล้ายๆกับพวก เวย์โปรตีน

แฟนก็บอกนะครับว่าไม่คิดว่าจะทำได้เม่าเหม่อเม่าเหม่อ
บอกก่อนเลยใครที่อยากลดน้ำหนักต้องมีวินัยในตัวเอง และมีความอดทนสูงอ่าครับ

โทรมหน่อยนะครับผมไม่ค่อยถ่ายรูปตอนนี้ไปช่วยพ่อทำงาน ชุดเลยเป็นอย่างที่เห็น FacepalmFacepalm

นี่คือล่าสุดเลยครับ ดูกันเลย

ผมว่าผอมไปตอนนี้ก็กำลังฟิตตัวเองออกกำลังกายทานอาหารที่มีประโยชน์และเน้นโปรตีน ตอนนี้เรื่มมีความรู้เรื่องออกกำลังบ้าง และการควบคุมอาหารนิดหน่อย
ที่ผมมารีวิวเพราะอยากให้ทุกคนมาดูแลตัวเอง จะได้ไม่เป็นเหมือนผมเมื่อก่อน
ตอนนี้ผมก็ได้เพิ่มน้ำหนักโดยการเพิ่มโปรตีนให้ร่างกาย ทั้งอกไก่ ไข่ขาว และควบคุมแป้งนิดหน่อยเริ่มมานิดๆล่ะครับ

ปล.ถ้ามีไรผิดพลาดก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ
ชื่อสินค้า:   ลดความอ้วน
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่