น้ำดื่มรัฐสภา แนะนำ ลดโมเลกุลน้ำด้วยการเขย่าขวดน้ำ และWarpลำแสงจากมือไปยังน้ำเพื่อปล่อยพลัง

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 27
ทำเป็นเล่นไปครับ พวกคุณไม่ร้อะไรกันแล้ว น้ำนี่สังเคราะห์ออกมาจากเครื่องกำเนิดสนามแม่เหล็กแรงสูงนะครับ
กำลังสูงถึง 10 megatesla เลยทีเดียว ใส่โมเลกุลน้ำลงไปปั้บ โมเลกุลน้ำโดนฉีกออกกลายเป็นอนุภาคระดับ zeptometer เลยทีเดียว
นี่แหละครับ เค้าเก็บเอาอนุภาคที่แตกออกตรงนี้ เก็บไว้ในสนามแม่เหล็กไฟฟ้าแรงสูงเพื่อรักษาการ spin ตัวของอนุภาค
แล้ว vacuum ในระดับ piccopascal เพื่อไม่ให้อนุภาควิ่งไปชนกับโมเลกุลอากาศตัวอื่นๆจนสลายตัวไป
ขวดนั่นทำมาจาก tungsten carbine ที่จัดเรียง grain ในระดับ nano เพื่อให้ทนสภาพสุญญากาศขนาดนี้ได้
เห็นมั้ยครับ กรรมวิธีการผลิตและบรรจุน้ำโมเลกุลเล็กขายยากมั้ยครับ? แค่พวกคุณมีจินตนาการไม่พอเท่านั้นเอง ฮ่าๆๆ
เพี้ยนเพลีย
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
อยากร้องไห้กับความสำเร็จในการเรียนการสอนวิทยาศาสตร์ของประเทศไทย
เม่าบาดเจ็บ
ความคิดเห็นที่ 15
แต่รูปนี้เคยเห็นนานมากแล้วนะ
ตั้งแต่สมัยประเทศนี้ยังปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตย
ไม่รู้ตอนนี้เปลี่ยนยัง
ความคิดเห็นที่ 1
ความคิดเห็นที่ 8
Thailand Only
ขนาดในที่ที่ควรจะต้องเป็นผู้ให้ความเที่ยงตรงและถูกต้อง
ยังงมงายได้อย่างงี้ แล้วจะไปเหลืออะไรให้คนไทยอีกละคร้าบ
ขอให้เปลี่ยนชื่อเป็น "สยาม" แบบโหรทำนายด้วยแล้วกัน
ประเทศเราจะต้องเป็นประเทศมหาอำนาจแน่นอน  ... ฟันทอม..เอ้ย ฟันธง

-ไซบีเรียนฮัสกี้ ชอบการเมือง -
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่