รบกวนช่วยอธิบายความหมาย ของสองภาพนี้ทีครับ

ผมส่งโทรศัพท์ผมเข้าศูนย์ใหญ่ ที่กรุงเทพ ด้วยอาการแบตเสื่อม
ทีนี้เค้าแจ้งว่า เค้าจะเปลี่ยนเมนบอร์ดให้ เพราะอาจกินไฟมากกว่าปกติ

รูปแรกคือ รูปก่อนส่งนะครับ

รูปที่สอง คือ รูปหลังจากได้รับเครื่องมาแล้ว ซึ่งจริงๆ เพิ่งได้รับเมื่อเย็นนี้

จะสังเกตุเห็นว่า โอเค เลขอีมี่มันเปลี่ยนแน่นอน แต่ว่า มันมีสัญลักษณ์ใหม่ๆ เพิ่มเข้ามาอีกมากมาย
รบกวนท่านที่มีความรู้ ช่วยอธิบายทีได้ไหมครับ ว่าแต่ละสัญลักษณ์ มันบอกอะไร ไม่ทุกอันก็ได้ครับ

คืออันที่ผมสงสัยมากๆ คือ คำว่า Class B มันหมายความว่าไงหรอครับ ผมพยายามหาข้อมูล
ก็พอจะทราบว่า Class B ไม่ได้เหมือนกับ Grade B ซึ่งถ้าเป็น Grade B เนี้ย คือ ของเคลมแน่นอน 100%
ส่วน Class B คือ ไม่ใช่ของเคลม อ้างอิงจาก [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แต่ผมก็สงสัยอยู่ดีว่า ทำไมตอนซื้อเครื่องครั้งแรก มันไม่มีคำว่า Class B อ่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่