Nokia G50 เปิดเครื่องไม่ติด เปลี่ยนแบตเตอรี่ชาร์จไม่เข้า

ขอสอบถามทุกคนนะครับ

อาการของ Nokia G50 ที่เปิดติดแต่สัญลักษณ์คำว่า Android One นี่เป็นที่อะไรหรอครับ??
เป็นที่เมนบอร์ดตัวบนเสียรึเปล่าครับ?
   แล้วก็ แบตเตอรี่เก่าบวมมากๆ เพราะ ใช้มานานถึง 2 ปี เปลี่ยนแบตเตอรี่แล้ว ช่างบอกว่า ชาร์ตไม่เข้า???

สรุปแล้ว ต้องเปลี่ยนทั้งพอร์ตบน และ ล่างเลยใช่มั้ยครับ??? ขอพิกัดร้านที่รับซ่อม Nokia ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ🙏🏻🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่