อยากทำคุกกี้ขาย อยากได้คำแนะนำค่ะ

เริ่มทำคุ้กกี้ จากสูตรห้อง Pantip มาระยะนึงแล้วค่ะ ส่วนตัวชอบสูตรคุณตรีค่ะ อร่อยและส่วนผสมไม่เยอะค่ะ
แต่เราเปลี่ยนสูตรนิดนึงค่ะ คือใส่น้ำตาลทรายป่น ครึ่งนึง และน้ำตาลทรายแดงครึ่งนึงของส่วนผสมคุณตรี
เพื่อให้คุ้กกี้กรอบนอกนุ่มใน เนยเป็นเนยสดของ ออคิดส์ค่ะ อย่างเดียวไม่ได้ผสมเนยอื่นเลย เป็นคุ้กกี้ชอคชิพค่ะ
ลองทำทานกันในบ้าน ให้ญาติพี่น้อง เพื่อนบ้าน และให้สามีไปให้เพื่อนชิมที่ทำงาน มีเสียงตอบรับมาว่า ให้ลองทำขายดู
รสชาติกำลังดี เราเลยมีความคิด อยากจะลองทำขายดู เผื่อจะเป็นค่าขนมได้บ้าง แต่เราไม่แน่ใจจะคุ้มกันไหม

พอดีเพื่อนเราเปิดร้านกาแฟอยู่ เป็นร้านขายกาแฟสด อยู่ในกระทรวงราชการ เพื่อนบอกให้เอาไปฝากขาย
และพี่สะใภ้เรา จะขายผลไม้ที่ตลาดแห่งหนึ่งส่วนมากจะมีคนมาทำบุญ เค้าให้เอาไปฝากขายเหมือนกัน บอกว่า
คนส่วนมากจะซื้อไปใส่บาตร

เพื่อนๆ Pantip พอจะมีสูตรคุ้กกี้แนะนำหรืออะไรแนะนำบ้างไหมค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่