ครั้งแรกกับก้นครัวด้วย "ไข่เจียวมันฝรั่ง" จากสูตร คุณ Plotty's Kitchen

กระทู้สนทนา
หลังแอบซุ่มเก็บสูตรชาวก้นครัวมานาน วันนี้ขอแสดงฝีมือค่ะ ยิ้ม   

Beef Steak with Spanish Potato Tortilla

โดยใช้สูตรจากกระทู้ >>>> http://pantip.com/topic/32363862 ของคุณ Plotty's Kitchen
(กราบงามๆสามที พาพันขอบคุณ พาพันขอบคุณ พาพันขอบคุณ )

วัตถุดิบค่ะ และ ขั้นตอนการทำก็ตามตามกระทู้ของคุณPlotty's Kitchen เลยนะคะ

จากนั้นก็ตั้งกระทะ (เราใช้น้ำมันมะกอก ประมาณ 1.5 ช้อนโต๊ะ) จัดการนำทุกอย่างใส่กระทะ ไฟกลางนะคะ

พอเริ่มสุกเราก็กลับด้านคะ ......แหะๆ ไม่มีรูปช่วงนี้นะค่ะ ฉุกละหุกน่าดู  เพี้ยนนักทดลอง

แอ่นแอนแอ๊นนนนน........ในที่สุดเราก็ทำได้ ปลื้มปริ่มมากมาย เพี้ยนไฟลุก

จากนั้นก็จัดการทำสเตกคะ เราใช้ย่างบนกระทะอ่ะคะ ไม่มีขั้นตอนตรงนี้นะค่ะ เพราะ ไม่ได้มีอะไรพิสดารเลย
พอดีสองคนตายายชอบเสตกแบบไม่เน้นเครื่องหมักอ่ะคะ...แหะๆ แหะๆ  อมยิ้ม07

Finally...... พลุโอ่งเม่าบัลเล่ต์

ขอบคุณที่รับชมคะ อมยิ้ม07 ....ติชมได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่