1:FaceWatch : ขบวนการนาฬิกา 8 สี ที่กำลังช่วยโลกใบนี้

กระทู้สนทนา
นี่ผมตั้งกะทู้อะไรเนี่ยยย  รีวิว ขบวนการ 5 สี จากญี่ปุ่นชุดใหม่งั้นเรอะ

ไม่ใช่ แต่ดันใกล้เคียงครับ

โดยเจ้าฮีโร่ตัวใหม่ หน้าตาแบบนี้ครับ

เข้าเรื่องดีกว่า
นี่เป็นเรื่องของ ขบวนการนาฬิกาดิจิตอล 8 สี  ที่สามารถบอกเวลาได้ และเป็นกระจกให้คุณส่องหน้าได้

และที่สำคัญ มันช่วยโลกได้ เหมือนขบวนการ 5 สี ครับ

นาฬิกานี้ ยี่ห้อ 1facewatch เป็นนาฬิกาดิจิตอล สไตล์ธรรมดา สี่เหลี่ยม คล้าย สมาร์ทวอช ทั่วไป

แต่
รายได้ส่วนนึงของ นาฬิกา ที่วางขายในราคา 40 USD หรือพันกว่าบาทไทย
รายได้ที่ได้จากการขาย ตามสีที่ขายได้จะไป "ช่วยโลก" ใบนี้ ในเส้นทางที่ต่างกันตามสี

ทางเวบมีการเปรียบเทียบตามเส้นทางไว้ดังนี้ครับ

เรือนดำ

ช่วยเหลือ โรคมะเร็ง
1 เรือน ช่วยคนป่วยได้ 8 คน

เรือนขาว

1 เรือนช่วยผู้หิวโหย ในด้านอาหาร ได้ 10 คน

เรือนแดง

1 เรือน ช่วยผู้ติดเชื้อ Aids ได้ 8 คน

เรือนแดงเทา

1 เรือน ส่งเงินตรงให้ กาชาดสากล Red Cross เป็นอาหารสำหรับผู้ประสพภัยภิบัติ 3 คน

เรือนขาวเหลือง

1 เรือน เป็นทุนให้คนหนึ่งคน ในที่ห่างไกลมีน้ำกินตลอดชีวิต

เรือนชมพู

9 เรือน สามารถส่งผู้ป่วยมะเร็งเต้านม เข้ารับการรักษาแบบ Mammogram ได้ 1 คน

เรือนเหลือง

5 เรือน ช่วยเหลือด้านการศึกษาให้เด็กได้ 1 ปี

เรือนฟ้า

3 เรือน ช่วยสนับสนุนสิ่งแวดล้อมด้วยการสนับสนุนกิจกรรม ลดการปล่อยคาบอนขึ้นไปในชั้นบรรยากาศ

แน่นอนครับ ถ้าพูดแบบการ์ตูน ขบวนการ 5 สี พวก มนุษย์ไฟฟ้า เทอร์โบเรนเจอร์ เจทแมน ฯลฯ
คงต้องบอกว่า
เหล่าฮีโร่นี้ จะไม่สามารถทำหน้าที่ตามสีของตนเองได้สำเร็จ ถ้าขาดพลังสนับสนุน
ในการซื้อนาฬิกา และเปลี่ยนเป็นเงิน (เปรียบเปรยแบบขบวนการ 5 สี ทำไปทำมาจะเป็นรวมพลัง บอลเกงกิ ซะงั้น)

ดังนั้น ขอเชียร์ ให้สนับสนุนกันคนละเรือนครับ
ตัวนาฬิกา สวย

บอกเวลาแบบดิจิตอล

ด้านหลังทุกสี เป็นโลโก้ เหมือนอุลตร้าแมนมากกว่า ขบวนการ 5 สีนะ

แถมเวลาไม่บอกเวลา หน้าปัทม์สะท้อนเงาได้ดีจนคล้ายกระจก

ในราคาที่คุณจ่ายได้ !

TIP
แนะนำให้ซื้อตรงนะครับ เพราะรายได้ถูกหักตั้งแต่ครั้งแรกที่ซื้อแล้ว
การซื้อจากร้านที่ซื้อเข้ามาขายต่อ เงินจะไม่ไปถึงตรงนั้นครับ
ถ้าอยากช่วยให้ถึงควรซื้อตรงครับ

สามารถซื้อตรงได้จาก AMAZON ด้วยราคา 40 USD เท่าๆกับราคา มาตรฐานครับ
http://www.amazon.com/s/ref=bl_sr_watches?ie=UTF8&field-brandtextbin=1%3AFaceWatch&node=377110011

หรือซื้อตรงจาก
http://1facewatch.com/ ได้เลย

โดยในเวบหลัก คุณสามารถซื้อทีเดียวทั้งขบวนการได้ โดยจะมีช่วงคำนวนให้ด้วยว่า ที่คุณซื้อไปทั้งหมด ช่วยโลกไปในทางไหนบ้าง ?

ปล. บางท่านอาจจะเคยตั้งกะทู้แล้วหรือเปล่าไม่แน่ใจ ขอแนะนำอีกสักรอบละกันครับ

คลิปของโครงการครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

เอ้าแถมรีวิวตัวนาฬิกาให้ด้วย คุณภาพดีสมราคา ไม่ไก่กา แถมช่วยโลก
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

จ ญ น ห อ ด ม
เขียน แปล และ เรียบเรียง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview