สวัสดีครับ ผมเป็นคนที่อยู่คอนโดคนเดียว ด้วยความที่ข้าวกล่องเดี๋ยวนี้ราคาแรงขึ้นทุกวัน ผมเลยตัดสินใจจะลอง “ทำอาหารกินเอง”
คิดว่าคงช่วยประหยัดเงินได้...แต่เปล่าเลยครับ ผมดันไปเจอช่องทำอาหารใน YouTube เข้า แล้วมันก็ไม่จบแค่เมนูไข่เจียว
ผมเริ่มมีเครื่องครัว มีซอส มีวัตถุดิบแปลก ๆ ที่ไม่รู้จะได้ใช้กี่ครั้ง สุดท้ายหมดไปหลายพัน
แต่มันก็สนุกดีนะครับ เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ลองผิดลองถูก เผื่อใครกำลังจะเริ่มเหมือนกัน จะได้วางแผนดีกว่าผม 😂
เริ่มจากอยากประหยัด เลยลองทำกับข้าวเอง...สุดท้ายหมดกับข้าวไปมากกว่าร้านข้าวกล่องอีก
คิดว่าคงช่วยประหยัดเงินได้...แต่เปล่าเลยครับ ผมดันไปเจอช่องทำอาหารใน YouTube เข้า แล้วมันก็ไม่จบแค่เมนูไข่เจียว
ผมเริ่มมีเครื่องครัว มีซอส มีวัตถุดิบแปลก ๆ ที่ไม่รู้จะได้ใช้กี่ครั้ง สุดท้ายหมดไปหลายพัน
แต่มันก็สนุกดีนะครับ เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ลองผิดลองถูก เผื่อใครกำลังจะเริ่มเหมือนกัน จะได้วางแผนดีกว่าผม 😂