หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
เงิน 100 บาทเมื่อ 20-30 ปีที่เเล้ว ซื้ออะไรได้แค่ไหนใน 1 วัน ?
กระทู้คำถาม
อาหาร
อาหารจานเดียว
การเงิน
สำหรับผมถ้าเทียบกับตอนนี้ ข้าวตามสั่งพื้นๆ ไม่ทะเล ไม่หมูกรอบ ไม่เนื้อ 60 บาท อเมริกาโน่เย็น 40 บาท
เมื่อก่อน ข้าวตามสั่งพื้นๆ 30 บาท กาแฟสด 30 บาท เหลือกินไอศกรีมขนมปัง 10 บาท เหลือ 30 หรือเบิ้ลข้าวหรือก๋วยเตี๋ยวได้อีกชาม
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
น้า Low Batt :: หน้าแตกเพราะคุยไว้เยอะ .... ประจักษ์ บางรัก
สวัสดีครับทุก ๆ ท่าน เมื่อวานนี้มีเหตุต้องไปทำธุระที่ตลาดน้อยตอนหนึ่งทุ่มก็เลยปิดร้านเร็วแล้วออกเดินทางไปบางหว้าเพื่อเจอกับลูกสาวก่อนที่จะนั่ง bts จากบางหว้าไปบางรัก เพื่อต่อรถเมล์ไปตลาดน้อย นั่ง bt
น้า Low Batt
ของอร่อยรอบอนุสาวรีย์ ใครมีมาแชร์หน่อย วันนี้เราที 4 ร้าน เดี๋ยวครั้งหน้ามาเพิ่มให้จ้า
1. ก๋วยเตี๋ยวเรือสาวรีย์ เป็นเมนูที่นับได้ว่าใครๆมาก็ต้องกิน หรืออีกทีอาจพูดว่า มาสาวรีย์เพื่อกินเตี๋ยวเรือก็ว่าได้ เรากินมาตั้งแต่สมัยชามละ 7 บาท จนวันนี้ไปกินล่าสุด 12 บาทจ้า ถามว่าแพงไหม พูดว่าแพงก
oraeng_or
คุณรู้ไหม… 10 คู่อาหาร ที่ไม่ควรกินด้วยกัน มีอะไรบ้าง ?
คุณรู้ไหม… 10 คู่อาหาร ที่ไม่ควรกินด้วยกัน มีอะไรบ้าง ? อาหารบางอย่างสามารถเป็นโทษต่อร่างกายได้หากจับคู่กินพร้อมกัน ซึ่งคู่อาหารที่ไม่ควรกินร่วมกันมีทั้งของหวาน เครื่องดื่ม และของคาว วันน
parn 256
《《《《《 ข้าวซอยต้นน้ำ ณ น่าน 》》》》》
ถ้ามาถึงเมืองเหนือ เมนูนึงที่พลาดไม่ได้เลยก็คือข้าวซอย และข้าวซอยชื่อดังแห่งเมืองน่านคงหนีไม่พ้น ข้าวซอยต้นน้ำที่จะติดเป็นหนึ่งในนั้น ข้าวซอยต้นน้ำ อยู่ข้างร้านเซเว่นบนถนนสุริยพงษ์ ไม่ไกลจากวัดภู
Leelee LifeStyle
คนที่ทำอาหารกินเอง คุณคิดเมนูอาหารก่อนซื้อวัตถุดิบ หรือซื้อวัตถุดิบมาก่อนค่อยคิดเมนูว่าของที่ซื้อมาทำอะไรกินได้บ้างกันคะ
จขกท. เป็นคนที่ชอบคิดว่า พรุ่งนี้จะกินอะไรดี ไว้ล่วงหน้า การคิดไว้ก่อนล่วงหน้า มันทำให้เรามองภาพออก ว่าอาหารหลากหลายไหม สารอาหารครบหมู่ไหม และสะดวก รวดเร็วเวลาไปซื้อ ในซุปเปอร์ ที่เดินหยิบๆ ใส่รถเข็นไ
สมาชิกหมายเลข 929079
[SR]~ทิรามิสุ by ข้าวกล่องภรรยา
สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวก้นครัว (รอบที่แล้วปล่อยไก่ไปตัวใหญ่เลย ต้องขอบคุณเพื่อนที่เข้ามาเตือนกันนะคะ) อะวันนี้มาจริงๆและ "เมนูทิรามิสุ" ไปเริ่มกันเลยจ้า ส่วนผสม 1 ครีมชีส 2 ขนมปังอบกรอบ 3 กาแ
สมาชิกหมายเลข 3315705
รีวิว ร้าน "ข้าวต้มปลาเกาะสีชัง หนองมน ชลบุรี" รีวิวครั้งที่ 2 มาทีไรก็ยังคงคุณภาพเหมือนเดิม
ผมเคยรีวิวไปครั้งนึงตอน ม.ค. ปีที่แล้ว หลังๆ ก็ไม่ค่อยได้แวะไปเท่าไหร่ คืออย่างที่บอกว่า ร้านนี้จะมีราคาค่อนข้างสูงมากเกินจากที่เราคุ้นเคย ร้านนี้เรทราคาค่อนข้างสูงสักนิด แต่ส่วนตัวผมไม่อยากเรียกว่ารา
fillerneck
ข้าวกะเพราหมูกรอบ 🍛🐷🍖
อรุณสวัสดิ์ค่ะวันนี้แวะร้านอาหารตามสั่งได้ ข้าวกะเพราหมูกรอบ มาทานค่ะ ตบท้ายด้วยชาเขียวนมสดเย็นร้านนี้มีคนละครึ่งพลัสด้วย ❤️ อิ่มมื้อเช้าไปอีกมื้อ ~
แมวสีเทาตุ่น
สวัสดี ครับ ........ นม กล่อง + ขนมปัง
. .. เช้านี้ ฝึก สติ สมาธิ ในรูปแบบ ตามหลัก สติปัฏฐาน ตามปกติ ... ฝึก ในชีวิตประจำวัน มากขึ้น .. ฝึกในห้อง บางวัน มีคนล้างจาน หลังบ้าน .. เสียงช้อน กระทบ ชาม ยังกับ เสียง ระเบิ
ปางสมาธิ
ทุกวันนี้ทุกคนใช้เงินเท่าไหร่ ? สำหรับค่ากินในแต่ละมื้อ แต่ละวัน !
ส่วนตัวตอนนี้ในแต่ละวัน - กาแฟ 40 - 60 บาท - ข้าว 1 มื้อ 60 - 100 บาท ปัจจุบันกินข้าวแค่ 2 มื้อ เลยจะตกเฉลี่ยวันละ 160 - 260 บาท ปล. ไม่ค่อยกินของจุกจิก หากกินของจุกจิก จะตัดข้าวทิ้งไปกินกล้วย ขนมปัง
สมาชิกหมายเลข 4686006
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหาร
อาหารจานเดียว
การเงิน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
เงิน 100 บาทเมื่อ 20-30 ปีที่เเล้ว ซื้ออะไรได้แค่ไหนใน 1 วัน ?
เมื่อก่อน ข้าวตามสั่งพื้นๆ 30 บาท กาแฟสด 30 บาท เหลือกินไอศกรีมขนมปัง 10 บาท เหลือ 30 หรือเบิ้ลข้าวหรือก๋วยเตี๋ยวได้อีกชาม