หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ขายชิ้นละ20แพงไปมั้ยคะ
กระทู้คำถาม
ขนม
เบเกอรี่
ทำขนม
คือหนูเริ่มทำบราวนี่ขายค่ะ ฝากแม่ไปขายที่ทำงาน แล้วเพื่อนแม่บอกแม่แบบว่า 20หรอปกติขายกัน10บาทเองอะไรแบบนี้ค่ะ แต่เราต้นทุนต่อชิ้นมันก็20แล้วอ่ะค่ะ ไม่กล้าขาย15เพราะในต้นทุน10บาทยังไม่คิดต้นทุนแฝงเลยค่ะ ไหนจะค่าอุปกรณ์หรือค่าหิ้วแม่อีก ขนาดชิ้นประมาณ4.5*4.5 ลึก2-3ซม ค่ะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
เป็นตัวแทนจำหน่าย ตัวแทนหลักให้เราบวกต้นทุนเพิ่มได้ชิ้นละ 1 บาท คุ้มไหม ?
พอดีว่าเราสั่งสินค้าจากร้านนี้เป็นประจำได้ราคาส่ง 10 บาท ราคาปลีกที่เรามาขาย 20 บาท หักต้นทุนแฝงต่าง ๆ กำไรที่ได้ชิ้นละ 6 บาท เราทำการค้าร่วมกันมาเป็นระยะเวลา 2 ปี ทางร้านใหญ่ต้องการให้เราเป็นต้วแทนจำ
สมาชิกหมายเลข 9212584
อยากได้สูตรบราวนี่ 5 บาท
บราวนี่ใส่กระทง 4.5 ซม. ในราคา5บาท แนะนำสูตรหน่อยค่ะ ที่ใช้ผงโกโก้ น้ำมันพืช ขอเนื้อหนึบเข้มข้น ไม่ต้องหน้าฟิมก็ได้ค่ะ
สมาชิกหมายเลข 3937072
อวดขนม Blueberry Cheese Pie
บลูเบอรี่ชีสพาย 8 ซม. สวย น่ารัก เปรี้ยว หวาน หอม อร่อย ซื้อนะครับ ไม่ได้ทำเอง
แม่ค้า ข้าวเพิ่มหน่อยครับ
เค้กน่ารักๆของร้าน Little Hideout ช่วงเทศกาลคริสมาสค่า 🎅🏻🎄❄️
Little Hideout มีเค้กน่ารักๆแสนอร่อยต้อนรับเทศกาลคริสต์มาสแล้วจ้า 🎅🏻🎄❄️ พู่ไปมา2วันติด เลยลองมาหลายเมนู🍴 🎄 𝐑𝐨𝐜𝐤𝐞𝐫𝐟𝐞𝐥𝐥𝐞𝐫 𝟑𝟗𝟓฿ สายมัทฉะเลิฟแน่นอน จะมีความขมนำจากตัวมัทฉะ 🎅🏻 𝐤𝐥𝐚𝐮𝐬 𝟑𝟒𝟓฿ แนะนำเลยคนรักชีสเ
พาผู้เที่ยว-Paapooteaw
เบเกอรี่ มือใหม่ค๊า ช่วยให้คำแนะนำและแสดงความคิดเห็นหน่อยค๊า
สวัสดีค่ะ ตอนนี้ใกล้เรียนจบแล้วอยากหาอารัยทำไว้สำหรับทำในเวลาว่างๆตอนที่กำลังหางานหรือทำวันหยุดเสาร์อาทิตย์ ตอนนี้ก็ทำแซนวิชขายอยุ่อันละ15บาท ขายที่หน้าบ้านค่ะพอดีที่บ้านเปิดร้านขายของชำอยุ่แล้วก้อขาย
สมาชิกหมายเลข 2668187
Devil's Food Cake & 🇰🇷🥪
Devil's Food Cake & 🇰🇷🥪 ไม่ได้กินมานานมากแล้ว เค้กดาร์กช็อกโกแลตเนื้อนุ่ม ๆ หอมเข้มความช็อกโกแลตเต็ม ๆ มีอัลมอนด์สไลด์กรอบ ๆ ด้านบน เนื้อเค้กบัตเตอร์ หอมหวานช็อกโกแลต ส่วน 🇰🇷🥪 เราได้เป็น
deauny
จะขายคุ้กกี้รอยัลไอซิ่งรูปBT21
คืออยากทราบค่ะว่าควรขายดีมั้ย ตอนแรกคือตั้งราคาไว้ที่ 45 บาทต่อชิ้น ( 1ชิ้นมีเส้นผ่านศูนย์กลาง 6.5 ซมค่ะ) จะพอขายได้มั้ยคะ ส่วนต้นทุนที่นำมาคิดตอนแรกใช้วิตถุดิบอย่างดีใช้เงินประมาณ 500 - 600 บาท ค่ะ ค
สมาชิกหมายเลข 5165275
หนูเเอบชอบผ.ญคนหนึ่งค่ะทำไงดีwlw
สวัสดีค่ะหนูอายุ16ไม่เคยมีเเฟนไม่เคยมีคนคุย หนูเหมือนเริ่มชอบคนๆหนึ่งอ่ะค่ะ หนูเจอเขาในโลกออนไลน์เกี่ยวกับเกมอ่ะค่ะ ตอนเเรกหนูลงช่องตตปกติเขาก็มาขอเล่นด้วยเราเล่นด้วยกันบ่อยค่ะบ่อยๆมากๆ เเต่ไม่ค่อยเปิ
สมาชิกหมายเลข 9198588
จะขายบราวนี่ขนาดชิ้น5*5cmเท่าไหร่ดี
พอดีอยากจะขายบราวนี่ค่ะแต่ไม่รู้จะขายราคาเท่าไหรดี เพราะรับต่อมาอีกที รับบราวนี่มา750฿ ซื้อกล่องใส่บราวนี่250฿ รวมต้นทุน1000฿ ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ จะเอามาวางขายหน้าร้านและในไอจี,เฟสค่ะ จะขายกล่องล
สมาชิกหมายเลข 3321400
จะส่งของจากไทยไปไต้หวัน
คือจะส่งเป็นขนมบราวนี่ชิ้นเล็กๆไปไต้หวัน ว่าจะแพ็คใส่กล่องพัสดุเล็กๆอ่ะค่ะ จะส่งกับไปรษณีย์ไทย จะส่งแบบไหนดีค่ะระหว่าง พัสดุย่อยทางอากาศ กับ epacket
ถามตอบบอกมา
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ขนม
เบเกอรี่
ทำขนม
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ขายชิ้นละ20แพงไปมั้ยคะ