ช่วยหนูจีบหมอทีค่ะ

สวัสดีค่ะ เราได้ไปผ่าตัดศัลยกรรมหน้าอก ที่ รพ แห่งหนึ่งใน กทม เราติดต่อผ่านไลน์ รพ คุยวันนัดเสร็จ โรงพยาบาลค่อนข้างใหญ่มีหมอหลายคน นัดวันเสร็จ รพ ก็แจ้งมา ว่าผ่ากับหมอคนนี้นะ ด้วยความที่อยากเช็คความหน้าเชื่อถือของหมอ ก็เอาชื่อไปเสิร์ช แอบตกใจโอ้วหมอหล่อขนาดนี้เลยเหรอ หนุ่มด้วย หมอศัลยกรรมแบบนี้ก็มีด้วย ก็ดีใจ จนวันไปเจอหมอจริง ก็หน้าเหมือนที่เห็นในรูป มีออร่ากว่านิดหน่อย คุณหมอน้ำเสียงอ่อนโยนใจดี แทบจะเป็นบ้า หลังจากวันที่ไป consult ก็นึกถึงหมอทั้งวัน เลยลองเอาชื่อหมอไปค้นเฟสสรุปเจอจ้า หมอนอกเหนือจากงาน ก็เป็นมนุษย์เกรียนๆ คุยกับเพื่อนแบบเกรียนๆคนนึง แต่ก็ยังไม่อยากแอดไป เพราะยังต้องไป follow up กับคุณหมอ 2 ครั้ง ไปตัดไหม แล้วก็ 3 เดือน  ไม่อยากให้หมอรู้สึกว่าคนไข้คนนี้มันตามแบบ stalker กะว่าพอเจอหมอครบก็จะลองแอดไปดู
สิ่งที่อยากปรึกษาคือ ไปหาหมอรอบสุดท้าย ซื้ออะไรไปฝากคุณหมอดีค่ะ
การจีบหมอครั้งนี้ คือเตรียมใจมานะคะ ว่ามันมีโอกาสไม่สำเร็จสูงมาก อย่าว่าแต่จะได้คุยกับคุณหมอเลยค่ะ แค่รับแอด เรายังไม่แน่ใจเลยว่าถ้าแอดไปหมอจะรับแอ ดไหม แต่ไหนๆก็ชอบไปแล้ว ก็อยากลองดูซักตั้ง จะพยายามพัฒนาตัวเองให้คู่ควรกับคุณหมอ อยากจะขอคำแนะนำ กำลังใจ หรือใครอยากจะพูดอะไรเกี่ยวกับการจีบหมอก็ได้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่