บ้านกรรมสิทธิ์ร่วม เจ้าของตามโฉนดมีสิทธิ์ใช้พื้นที่ไหมครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ผมเชื่อทนายคุณครับ

คือฟ้องไปแล้ว ถ้าคุณไปต่อรอง ก็กลายเป็นว่าแพ้คดีหรือยกฟ้องไป คุณจะฟ้องไม่ได้อีก เสียบ้านฟรีๆนะครับ
ดังนั้นปล่อยให้เขา ฏีกาครับ ระหว่างนี้ควรให้ทนายฟ้องแพ่งเรียกค่าเสียหายไปด้วย คือค่าเช่าครึ่งนึงของบ้าน  ตลอดเวลาที่เขาถือครองอยู่
ไปสืบ ไปหาหลักฐานว่าบ้านลักษณะนี้แบบนี้เช่าได้เท่าไหร่  เอาสัญญาหรือใบเสร็จมาแนบในการฟ้องแพ่ง
เรียกค่าเช่าครึ่งนึง

วันไหนขายทอดตลาดได้  คุณได้เงินครึ่งนึงแล้ว คุณก็เอาค่าเช่าส่วนของคุณจากเงินประมูลก่อนคืนเงินส่วนต่างให้เขาครับ
รีบทำตอนนี้ ไม่งั้นพอขายทอดตลาดได้ เขาเอาเงินไปใช้หมด คุณต้องไปไล่ฟ้องเป็นคดีใหม่เพื่อยึดทรัพย์อื่นๆเขาขายทอดตลาดอีก เสียเวลาครับ
อันนี้เงินเห็นๆแล้วในส่วนของเขา

ปรึกษาทนายของคุณนั่นแหละครับว่าจะแยกฟ้องหรือรวมสำนวนไปเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่